พอเข้าเกม แล้วดึงเน็ตเยอะมาก

พอเข้าเกม lol csgo แล้วดึงเน็ตมากเลยครับ คือลองเปลี่ยนเน็ตดูแล้วก็ดึงเหมือนกัน เลยอยากรู้ว่าใครเคยมีปัญหาเดียวกันกับผมรึเปล่า แล้วอยากทราบวิธีแก้ไขปปัญหาครับ เน็ตที่บ้านใช้อยู่ 50/50 แต่พอเข้าเกมแล้วเหลือประมาณ 10/0.xx เท่านั้นเองครับ คืออาจจะเกิดปัญหาจากคอมพิวเตอร์หรือเปล่า รบกวนแนะนำด้วยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
สรุปคือแก้ไขปัญหาได้แล้วนะครับ พอดีว่าผมใช้เป็น notebook Lenovo Legion Y540 แล้วทีนี้เนี่ย ไปเปิด Network boost ใน Lenovo Vantage ทำให้เวลาเข้าเกมแล้วดึงเนตทุกเกมเลย เพราะงั้นถ้าใครมีปัญเดียวกับผมแล้วใช้ Lenovo ก็ลองไปปิดดูนะครับ น่าจะแก้ปัญหาได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่