ถามคนที่ซื้อบ้านโครงการ ตั้งศาลพระภูมิ หรือ ตี่จู้ กันหรือเปล่าครับ

อยากถามคนที่ซื้อบ้านโครงการต่างๆ ทั้งบ้านเดี่ยว ทางน์โฮม ฯลฯ
มีใครตั้งศาลพระภูมิแบบไทย หรือ ตี่จูยิ้มแบบจีนบางไม๊ครับ

คือห้องพระ หิ้งพระ คิดว่าน่าจะมีเกือบทุกบ้าน
แต่ศาลแบบไทยหรือจีนนี่ไม่แน่ใจ
ยิ่งบ้านตามหมู่บ้านทุกวันนี้ เท่าที่เห็น คนตั้งศาลน้อยมากๆ
หรือมีตั้งศาล แต่มองไม่เห็น
เลยอยากทราบวิถึชีวิต ความเชื่อของคนยุคปัจจุบันครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่