ความสุขจริงๆ ของคนเรา...คุณคิดว่าคืออะไรคะ

เคยอ่านเจอในหนังสือเล่มนึงตอนเด็กๆ

เขียนไว้ว่าคือ "การนอน" นะคะเพี้ยนฝันดี
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เค้าเขียนว่าคือ การนอน.. พร้อมกับอธิบายถึงว่าคือยังไง  คือการหยุด ละทิ้งทุกอย่างได้ เพื่อให้ได้นอน พักผ่อนจากสิ่งต่างๆ

ตอนนั้นไม่เชื่อค่ะ บอกเลยย😂😂😁

ตัดภาพมาที่ตอนนี้
เราว่าจริงค่ะ.....การนอนหลับพักผ่อน
น่าจะเป็นความสุขที่สุดของเราแล้วล่ะค่ะ

เอาจริงๆ
ความสุขของคุณคืออะไรกันคะ😁😁

ขออนุญาตแท็กแบบนี้นะคะ
ผิดพลาดประการใด ก้อขออภัยด้วยค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
คุณครูที่สอนผมตอนเด็กๆบอกว่า คือการ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แต่ผมไม่ค่อยชื่อ มันน่าจะเป็นความทุกข์มากกว่า
ความสุขทางกาย เราต้องหามาเติมเต็มอยู่เรื่อยๆ ไม่มีวันจบ
แต่ความสุขทางใจ ถ้าเราสร้างขึ้นมาได้เอง
โดยเราไม่ไปยึดติดในสิ่งนั้น เพราะเราเห็นว่ามันไม่เที่ยง ซักวันนึงเราจะต้องแยกจากกันไป ใจของเราก็จะปล่อยวาง เราก็มีความสุข
เมื่อเรามีมาก เราก็แบ่งปันเพื่อผู้อื่น ใจของเราก็จะสบาย เพราะเราไม่ต้องไปกังวล
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่