คนที่เวลาใช้จ่ายเงินในห้างที่ต่อไมไ่ด้ เปย์หนัก แต่กลับขี้งก กับร้านเล็กๆ กับของไม่กี่บาท เคยเจอไหมครับ

ไปห้างซื้อของที่ต่อไม่ได้  ยอมจ่าย  ยอมเปย์  แพงด้วย

พอไปร้านเล็กๆ  ของราคาไม่กี่บาทเท่านั้นเหละ  ต่อหนักมาก   
ถ้าร้านยอมลด  แต่ราคาไมถูกใจ   ก็เลือกจะไม่ซื้อ   ยอมไม่ซื้อ

แต่ของที่ห้างแพงกว่าเยอะ   ต่อไม่ได้ด้วย  ยอมซื้อ  ยอมเปย์

เคยเจอคนแบบนี้ไหมครับ   ถ้าคนนั้นเป็นเพื่อนคุณ (แล้วผมเป็นเจ้าของร้านเล็กๆนั้น)  จะรู้สึกยังไง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่