ซื้อ apple watch series 5 ดีมั้ย

กระทู้คำถาม
ผมกำลังตัดสินใจซื้อ apple watch series 5 ครับพอดีเป็นสาวก apple อยากทราบจากผู้มีประสบการณ์ตรงว่า ซื้อมาตอนนี้คุ้มมั้ย ใช้ทำอะไรกันบ้าง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
(ส่วนตัว) เราว่าไม่คุ้มนะ เพราะหลายอย่างก็ทำไม่ได้แบบมือถือ สรุปคือก็ต้องพกมือถือไปด้วยอยู่ดี
แต่ถ้าเอาไว้ดูการเตือนนิดๆหน่อยๆ+ ใส่ดูเวลาเท่ห์ๆว่าเป็น Apple watch 5 ( Always on Display ) ก็พอรับได้ค่ะ
ฟังก์ชั่นพวกวัดระดับเสียงดัง เข็มทิศ ตรวจจับการล้ม เราก็ไม่ได้ใช้อะไรนะ ( ที่สำคัญ EKG เมืองไทยก็ยังใช้ไม่ได้ )
(เราซื้อแบบ Cellular ตอนหลังเสียดายตังค์จ่ายค่ารายเดือน เลยใช้แบบGPS แทน เครื่องเดิมนี่ล่ะค่ะ  )
ปล. เพื่อนเรามันบอกอย่าคิดมาก มันซื้อมาไว้ดูเวลาอย่างเดียว อันนี้เป็นความพอใจล้วนๆเลยค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่