ทะเลาะกับแฟนด้วยเหตุผลเล็กนิดเดียว แต่กลับได้คำดูถูกกลับมา

ผมทะเลาะกับแฟนในประเด็นเรื่องของการเช็คมือถือ เช็คแชทต่างๆนาๆ ซึ่งเราเพิ่งคบกันได้ไม่นาน แต่ก็ระยะนึงแล้วครับ แต่ผมไม่เคยไปก้าวก่ายในเรื่องพวกนี้ของเค้า แม้ว่าผมจะระแวงแค่ไหนก็ตาม ผมถือว่าเรื่องพวกนี้มันคือส่วนตัว แต่กับกลายเป็นว่าเรื่องนี้ผมผิด ถามว่ามีคุยกับคนอื่นไหม มีครับนิดๆหน่อยๆตอบตามมารยาท คุยแบบไม่คิดอะไร แต่แฟนผมนี่สิ ทั้งเล่นแอพ สารพัด พอผมพูดกับเงียบ แล้ววกเข้าประเด็นผมต่อ หาว่าผมยิ้มนู้นนี่นั้น ว่าผมว่า เค้าอยู่กับผมก็ดีแค่ไหน คนคุยเก่าๆหรือคนที่เข้ามาจีบเค้าก็โปรไฟล์ดีกว่าผมรวยกว่าผม เงินเดือนแค่นี้จะไปเลี้ยงอะไรเค้าได้ เค้าไม่เลือกคนพวกนั้นแต่เค้าเลือกที่อยู่กับผม เค้าให้ความไว้ใจกับผมแต่ผมกับทำตัวแบบนี้ ที่เค้าพูดใส่ผมนะครับ (คือยังไม่เห็นข้อความที่คุยกับใครนะครับ แค่ผมหวงมือถือเฉยๆ )  แบบพูดดูถูกผมแหละครับ มันก็เสียความรู้สึกนะ เรื่องนี้ผมกับผิด แต่ผมไม่สามารถเช็คมือถือของเค้าได้ หรือไปยุ่งก็ไม่ได้ มันจะเป็นประเด็นว่าก้าวก่ายเค้าทันที ควรทำไงดีครับ ไปต่อหรือจะพอแค่นี้ ผมพยายามคุยอธิบายแล้วแต่เค้ากลับไม่ฟังเลือกที่จะไล่ผม

ขอใช้พื้นตรงนี้ในการระบายนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่