การเปลี่ยนถังแก๊ส ทำให้ตัวมาตรวัดแก๊สเสียไหมครับ ?

กระทู้คำถาม
รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ คือแต่เดิมของผมใช้ถังแก๊ส LPG แคปซูล 65 ลิตร แล้วทีนี้ครบ 10 ปี
ผมเลยต้องเปลี่ยนถังแก๊สใหม่ครับ แต่ตอนไปเปลี่ยนที่ร้าน มีแต่ขนาด 58 ลิตรครับ ผมก็เลยเปลี่ยนแบบ 58 ลิตรมาแทนครับ

แต่หลังจากเปลี่ยนแล้ว ทำให้ตัวมาตรวัดแก๊สเสียเลยครับ คือมันมั่วเลยครับ ขับไปจนแก๊สจะหมด มาตรวัดก็ยังไฟเต็มทุกเม็ด หรือบางทีมันก็ค้างเลยครับ

ผมเลยสงสัยว่าเวลาที่เราเปลี่ยนถังแก๊ส เราต้องเปลี่ยนมาตรวัดแก๊ส ด้วยไหมครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่