ซื้อบ้านมืองสอง (พฤกษา วิลล์) เขาขายที่ที่เท่าไหร่

ตอนนี้กำลังตัดสินใจจะซื้อบ้านค่ะ แต่ด้วยระดับเงินเดือนแล้ว คิดว่าซื้อมือสองน่าจะโอเคสำหรับตัวเรา

พอดีไปเจอประกาศขายบ้าน ม.พฤกษา วิลล์ แถวสายไหม 23 ตร.ว. 3 นอน 2 น้ำ สภาพบ้านก็เดิม ๆ เพราะว่าเป็นผู้หญิงอยู่คนเดียว

ไม่มีการต่อเติมหรือรีโนเวทตัวบ้านอะไรทั้งนั้นค่ะ สถานที่จริงนั้นได้เข้าไปดูบ้านมาแล้วค่ะ เขาประกาศขายอยู่ที่ 1.95 ล.

คิดว่าราคานี้ สำหรับย่านนั้น ราคาสูงไหมคะ และถ้าหากว่าขอลดลงมาอีกหน่อย พร้อมค่าโอนคนละครึ่ง จะโอเครหรือไหมคะ

***ขอความรู้จากกรูรูผู้เชี่ยวชาญเรื่องการซื้อบ้านด้วยค่ะ...ขอบคุณมากค่ะ***
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่