น้ำมันเครื่อง 20W40 วาโวรีน ใช้กับรถนิสสัน มาร์ช ปี 2011 ได้ไหมครับ

พอดีได้น้ำมันมาฟรีๆจากคนรู้จักกัน พอจะเอาไปเปลี่ยน ช่างบอกว่า รถอีโคคาร์ ต้องน้ำมันเครื่อง 0w40 เท่านั้น 
เพราะถ้าใส่น้ำมันอย่างอื่น เครื่องจะดันกรองน้ำมันเครื่องออกมา ทำให้รถเสียหาย ช่างเลยแนะนำแต่ 0w40
เราเลยถามว่า งั้นตอนนี้หน้าร้านเท่าไรครับ ช่างบอก รวมกรองด้วย 1500 บาท ผมรู้สึกว่ามันแพงไปนิด เลยถอยมาตั้งหลักก่อน 55555
เลยเอามาถามครับ ว่าจะยังไงดี ส่วนตัวเปลี่ยนกับร้านประจำ แต่ช่วงนี้แกไม่อยุ่เลยมาเปลี่ยนร้านนอกดู ผมใช้ 10w40 แต่พอมีคนให้มา เลยอยากเปลี่ยนดู ถ้าไม่ได้จริงๆ คงต้องไปซื้อ 0w40 เลยรบกวนถามหน่อยครับ ว่า 20w40 พอใช้ได้ไหมครับ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่