เพลงสายซับของ BNK48 เหมือนเพลงอะไรไหมคะ

คือส่วนตัวไม่ได้ชอบฟังเพลง แต่พอฟังเพลงสายซับแล้วมันรู้สึกคุ้นๆว่าเคยฟัง คิดว่าเพลงเก่ามาทำใหท่ แต่ลองหาแล้วก็ไม่มี มันคาใจมากๆเลยค่ะ หรือเราฟังของBNK48 แล้วมโนเองว่าเคยฟังมาก่อน แต่มันคุ้นจริงๆนะคะยิ่งท่อนคนที่ซบกอด ซบไหล่ วันที่ใจต้องการ คนที่ซัพพอร์ต ซับน้ำตา ทุกครั้งที่ทรมาน
ให้ฉันพักผ่อน ทำนองคุ้นสุดๆ  กระทู้แรกผิดพลาดอะไรขอโทษนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 11
อืมม มาตั้งกระทู้คำถาม แต่ตั้งเสร็จก็หายไปเลย คือไร?
จะบอกว่าตั้งเสร็จแล้วไปทำธุระไรงี้หรอ? หรือว่าไม่ได้มีเวลาว่างตลอด?
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
คนแต่งเพลงคือ พี่รัฐ Tattoo
เป็นนักแต่งเพลงระดับต้นๆเลยนะ

ทีมงานที่แต่งเพลงนี้

ความคิดเห็นที่ 2
ใหม่เอี่ยม​เลยน้อ​ แท็กเยอะเลยกะแมสเลยปะนิ​

ถ้าคิดว่าเหมือนอะไรก็ต้องมี​ข้อมูล​มากกว่านี้หน่อยจะได้เนียน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่