เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

บันทึกเรื่องราวในชีวิตของผม

สวัสดีครับ
ผมชื่อแป๊ะ  อายุ 23 ปี
กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของผมนะครับ

เรื่องราวของผม ผมขอเริ่มหลังจากที่เรียนจบ ปวช. นะครับ
ผมใช้เวลาเรียน ปวช.นาน 5 ปี เพราะตอนนั้นดื้อมากครับ ใช้ชีวิตผิดพลาดต่างๆนาๆ
(แต่เรื่องยาเสพติดไม่เคยยุ่งเลยนะครับ)
กว่าจะเรียนจบก็ อายุจะ 20 อยู่แล้ว
   หลังจากนั้นจบมา ผมก็หางานรับจ้างทำไปเรื่อยเปื่อยให้พอค่าใช้จ่ายในแต่ละวัน...
ได้เงินมาเท่าไหร่ก็ใช้ไปจนหมด ไม่เคยเก็บออม อยากได้อะไรก็ซื้อ. มองดูเพื่อนๆห่างหายกันไปแต่ละคน ทำงาน มีรถ มีบ้าน มีเป้าหมายในชีวิต เลยคิดว่าอยากจะมีเป้าหมายเหมือนคนอื่นเค้าบ้างครับ

เมื่อหลายวันมานี้ ผมได้สนใจโปรแกรม โปรแกรมนึงซึ่งเป็นของคนเวียดนาม ผมเลยตัดสินใจจะขอเป็นพาทเนอร์เค้า โดยการจะนำโปรแกรมที่ว่านี้ มาจำหน่ายให้เช่าในราคาเริ่มต้น 650 บาทต่อเดือน ตอนนี้ระหว่างรอโปรแกรมเสร็จก็หาลูกค้าไปพลางๆ ได้5-6 คนแล้วครับ  ไม่รู้ว่างานนี้จะรอดหรือร่วง ขอลองทำก่อนนะครับ เดี๋ยวจะมาอัพเดทเรื่องราวที่เกิดขึ้นเรื่อยๆครับ

ปล. จากนี้ตั้งใจว่าจะบันทึกเหตุการณ์ต่างๆในชีวิตที่เกิดขึ้นแต่ละวันต่อจากนี้ในกระทู้นี้ครับ  อาจจะมีปัญหาต่างๆเผื่อพวกพี่ๆจะให้คำปรึกษาอะไรดีๆให้แก่ผมครับ
    ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่