คมแฝก ระหว่างช่อง7 รีเมค ภาค1 กับ ภาคต่อภาค3 กับช่อง3 ภาค2 อยากดูแบบไหนมากกว่ากัน

ก็ตามที่เขียนไปครับผมว่ามันก็น่าสนุกหลายแบบนะครับ

ถ้าของช่อง3 ภาค2 จะเขียนเรื่องใหม่ ไม่ใช่รุกฆาต ก็น่าสนนะครับว่าจะดำเนินเรื่องอย่างไง

จะเอามุขเดิมคือเอาแสนกลับมา หรือ จะมีตัวร้ายตัวใหม่ที่เก่งแบบแสน

อีกอย่างผมชอบตะโพนของช่อง3ด้วย ฮาด้วยบู๊ด้วย

และอีกอย่างที่ชอบของช่อง3คือ ฉากที่มีให้เห็นว่ามียอดฝีมือคมแฝกจากหลายๆที่มันทำให้ดูเป็นเรื่องใหญ่

ที่ไม่ใช่แค่เมืองพลดี

แต่ส่วนที่ไม่ชอบคือฉากบู๊ของช่อง7 เร้าใจกว่าและท่าสวยต่อเนื่องกว่า

ส่วนของช่อง7 ถ้าต่อภาค3 คิดว่าคงไม่ได้เจอพวกตัวละครในตำนาน ภาค1-2 แน่ๆ (เพราะเหมือนเห็นได้ข่าวว่าหลายๆคนออกจากช่องไปแล้ว)

ก็เลยคิดว่าน่าจะสนุกนะถ้าแบบต้องมาปั้นพระเอกรุ่นใหม่

ปล่อยให้เรื่องในภาค1-2 เป็นตำนานของเมืองพลไป แล้วคำกล่าวอ้างถึงตำนานมาบ้างเล็กน้อย

เรื่องก็อาจจะประมาณว่า มีตัวร้ายคนใหม่ แล้วมีพระเอกที่มีวิชาคมแฝก คนใหม่ปรากฏตัวขึ้นต่อต้านก็ได้

จริงๆผมอยากให้มีประมาณว่าตัวร้ายมาตั้งตัวเปิดสำนักเป็นปรมาจารย์คมแฝกคนใหม่แล้วคิดเรื่องร้ายอ่ะนะ

ส่วนพระเอกที่มีวิชาคมแฝกอาจจะได้มาจากตำราที่พวกกัลเขียนทิ้งไว้อะไรแบบนั้น

ส่วนพวกตัวละครในภาค1-2 ก็ต้องดูละกันว่า จะแต่งให้ห่างมากไป แบบว่าแก่ตายกันหมดแล้ว

หรือจะบอกว่าไปอยู่ที่อื่นแทน

ผมคิดว่ามันก็น่าสนุกนะ ตัวพระเอก ตัวร้าย ไม่จำเป็นต้องเก่งให้เท่ากับ2ภาคแรก

ก็ได้ วิชาอาจจะไม่ต้องมีวิชาใหม่ แต่ใช้ของเก่า เพราะมันคือยุคใหม่

แค่ทำให้เรื่องดำเนินได้ ไปเล่นเนื้อเรื่องใหม่ประเด็นใหม่ๆก็น่าสนใจนะ

หรือจะเอาท่าเก่าๆมาย้อมแมวก็ได้ เช่น เมื่อก่อนพวกกัล ฝึกพวกท่าเบสิค ก็ไปฝึกวิชาสุดยอดเลย ทั้งกัล และ แสน

อันนี้ก็อาจจะเอาเป็นว่าพัฒนาพวกท่าเบสิคพวกนี้ให้ดีขึ้นไปอีกขั้น

ส่วนฉากบู๊ถ้าได้เท่าเวอร์ชั่นในตำนานจะดีมาก

ถ้าเขียนคำไหนผิดต้องขออภัย แล้วเพื่อนๆอยากดูแบบไหน

แสดงความคิดเห็น
Preview