ปรึกษาเกี่ยวกับปมที่แก้ไม่ได้ซะที ไม่หลุดออกจากสมองซะที

ผมเป็นชายรักชายนะครับ ผมเข้าใจนะครับว่าทุกๆ มีปมเกี่ยวกับความรัก ผมเป็นคนนึ่งนะที่มีปม ปมของผมคือผมมีแฟนแล้วแฟนชอบดื่มเหล้าปาตี้กับเพื่อนๆ ผมก็ไว้ใจนะ ไม่ได้คิดอะไรก็ให้ไป ผมเป็นคนไม่ดื่มครับ เลยไม่ไปด้วย เพื่อนผมมาพูดให้ฟังเสมอๆว่าเจอแฟนผม ชอบไปชนแก้วโต๊ะนู้นทีโต๊ะนี้ที ผมก็ไม่ได้เชื่อเท่าไหร่นะ จนบ่อยๆเข้า ผมแอบไปดูที่เขาเที่ยว เขาก็ทำเหมือนเพื่อนผมว่า ผมคิดว่าก็ทั่วไปมั่วแช้วชน รั่วไปเรื่อย เขาหายตัวบ่อยมากผมก็พยายามเดินหาเขาแบบไม่ให้เขารู้ตัว ผมก็ไม่เจอเขากำลังจูบกับคนนึ่งตรงห้องน้ำ แล้วเขาก็พากันเข้าไปในห้องน้ำกันสองคน เกินจะทนจริงๆ ผมรับไม่ได้ คนอื่นมองอาจจะทั่วไปแต่สำหรับผม ผมว่าไม่ใช่ ...มันมีดีเทลมากกว่านี้ผมย่อคล่าวๆครับ กลัวคนอ่านจะเบื่อ แต่หลังจากนั้นผมก็เจ็บกับเขามาเรื่อยๆ

ปมนี้มันยังอยู่ในใจผมตลอดจนปัจจุบันนี้ครับ ผมมีแฟนใหม่หลังจากที่พักใจมา2ปี แฟนผมขอไปกินเหล้ากับเพื่อนเหตุการณ์เก่าๆ มันจะวิ่งเข้ามาในสมองผมตลอดเลย ผมแสดงกิริยาไม่พอใจ ไม่อยากให้ไป ผมเข้าใจนะครับว่าคนแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน เอามาเปรียบดทียบกันไม่ได้ แต่ผมก็หยุดคิดหยุดระแวงไม่ได้ซะที เก็บเอามานอยด์ คนเดียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่