เข้าแอพธนาคารกรุงเทพจากเนตมือถือตัวเองไม่ได้

คือผมใช้เบอร์มือถือเบอร์นี้ผูทรุ)(และเป็นเบอร์พร้อมเพย์ธนาคารกรุงเทพด้วย แต่ปัญหาคือ ผมเข้าแอพธนาคารไม่ได้ แอพจะแจ้งว่า "ไม่สามารถทำรายการได้เนื่องจากระบบหรือการเชื่อมต่ออินเตอร์เนตขัดข้อง โปรดทำรายการใหม่ภายหลัง" จะกี่รอบก้เป็นแบบนี้ครับ...แต่ถ้าใช้เบอร์อื่นเครื่องอื่นปล่อยฮอตสปอตไวไฟมาให้จะเข้าได้...หรือ...ถอดซิมเบอร์นี้ไปใส่เครื่องอื่นแล้วปล่อยฮอตสปอตมาให้ก้เข้าได้เหมือนกัน แต่ถ้าใช้เนตจากเบอร์นี้โดยซิมอยู่เครื่องนี้จะเข้าไม่ได้ทั้งที่เมื่อก่อนเข้าได้นะครับ...ใครรู้รบกวนช่วยบอกทีครับ...ขอบคุณมากครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ใช่ครับ เจ๊งมาหลายวันละ ถ้าเข้าด้วยไวไฟจะใช้ได้ปกติ แต่ถ้าใช้เนตมือถือ4Gจะขัดข้องตลอด ผมใช้แอนดรอย เนตดีแทค

จริงๆไม่จำเป็นต้องมาขอข้อมูลลูกค้าเลยครับ อาการนี้มันน่าจะเป็นปัญหาที่ตัวแอพหรือเซอเวอร์ธนาคารเองนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่