สอบถาม การเที่ยว Safari ที่ Kruger national park ค่ะ

คือมีแพลนจะไปเที่ยว South Africa เดือน พ.ค. ปี 2020 ค่ะ โดยจะจอง รถเช่า แล้วขับไป Kruger ค่ะ อยากทราบว่าการขับรถ จาก โจฮันเนสเบิร์ก ไป Kruger อันตรายหรือเปล่าคะ? คือเคยอ่านเจอว่ามีการปล้นระหว่างทาง อยากทราบว่าใครที่เคยไปมา เดินทางไป Krugerยังไงคะ แล้วถ้าขับรถไปเองปลอดภัยไหม

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่