งบประมาณ 2 แสน อยากหารถแนว Classic ขี่ในเมืองควรเลือกตัวไหนดีครับ?

กระทู้คำถาม
คือในตอนแรก จขกท. ตั้งใจจะจัด Vulcan S หรือไม่ก็ Rebel 500 อะครับ

แต่พอมาคำนึงถึงไลฟ์สไตล์แล้วคาดว่าคงใช้งานไม่คุ้มเท่าไร เพราะเน้นขี่ในเมืองเป็นหลัก ไม่ได้ออกทริปหรือไปเที่ยวไหนไกล (ไม่ค่อยมีเวลา) อย่างมากก็แค่วนเวียนอยู่ใน กทม. ซึ่งจขกท. ก็กลัวว่าจะขี่ไม่ไหวเพราะต้องซอกแซกบ่อย เลยตั้งใจจะมองดูคันที่รองลงมาน่ะครับ

นอกจากทรง Classic / Cafe แล้ว จขกท. ยังอยากได้ตัวที่เสียงเครื่องค่อนข้างดุหน่อยน่ะครับ ที่เล็งๆ อยู่ก็คือ SR400 แต่ก็ติดปัญหาตรงที่มันไม่มีสตาร์ทมือกับ ABS นี่ล่ะ เลยลังเลว่าจะเอาดีมั้ย? หรือจะไปเอา Rebel 300 ก็พอ ตัดสินใจอยู่นานยังเลือกไม่ได้เลยอยากขอสอบถามหาตัวเลือกหน่อยครับ

...ใจจริงก็อยากได้ Steed กับ Dragstar นะ แต่ซ่อมเองไม่เป็นเพราะงั้นคงต้องขอผ่าน

...อ้ออีกอย่าง ระบบ ABS นี่จำเป็นมั้ยครับสำหรับรถแนวนี้ ที่ลังเลไม่เลือก SR400 เพราะมันไม่มี ABS นี่ล่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่