เครียดมากค่ะ ถอนฟันหลังเขี้ยว4ซี่ บ-ล เหลือฟันกรามแค่2ซี่

คือเราหมอบอกเราฟันเกค่ะถอนทั้งหมด5ซี่ฟันคุด2
ถอนบนล่างซ้ายขวาหลังเขี้ยว รวมเป็น4ซี่
ในส่วนฟันล่าง หลังถอนเราเหลือฟันกรามแค่2ซี่
เราเห็นคนส่วนมากถอน ยังเหลือฟันกราม3ซี่กันทั้งนั้น แล้วฟันบนเราเหลือฟันกราม3 แต่ในฝั่งด้านขวาเราก็เหลือ3แต่หมอจะถอนฟันกรามซี่สุดท้ายด้วยซึ่งก็เหลือ2   คือเรางงมากค่ะ
สิ่งที่เรากังวลคือ
1.ฟันด้านล่างเรากลัวมันจะงุ้มเข้าไปค่ะ เพราะฟันด้านหน้าของเราซี่เล็กและน้อยค่ะ
2.เรางงกับการถอนด้านบน ฟันกรามมันต้องเหลือเท่ากันมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่