ควรไปต่อหรือพอดีครับ ความรู้สึกที่เปลี่ยนไปเปลี่ยนกลับได้มั้ยครับ

สวีสดีครับ ผมเป็นผู้ชายคนนึงที่ผ่านความรักมามากมาย ผมเคยมีเเฟนอยู่คนนึงครับ ให้ชื่อย่อว่า ด ละกัน ด กับผม เจอกันตอน ม.4 ครับ เรารักกันมากเเต่ก็มีเรื่องให้เลิกกันถึง เจ็ดรอบ  รอบที่หกที่เลิกกัน เป็นช่วงที่ผมเข้ามหาลัยปีหนึ่ง (ระหว่างที่เลิกกันผมมีเเฟนใหม่ครับ) ผมได้เจอเพื่อนคนหนึ่งเค้าดีกับผมทุกอย่าง เค้าเป็นเกย์ครับ เเต่ผมอยู่ด้วยเเล้วสบายใจ ตอนนั้นผมชอบเเกล้งเค้าบ่อยๆ ประมาณว่า ไปนั่งไกลๆหน่อยนะ เดี๋ยวคนนึกว่าคู่เกย์ เเต่ตอนนั้นผมเเค่หยอกๆเค้านะครับ จนกระทั่งผมขึ้นปีสอง เทอมหนึ่ง ผมเลิกกับรุ่นน้องคนนั้น ผมเฮริทมาก ด เข้ามาตอนที่ผมเจ็บ เเน่นอนครับผมใจอ่อนให้เค้าเข้ามาจนได้ 
มันเป็นจุดเปลี่ยนครั้งใหญ่ ที่ทำให้ผม เปลี่ยนไป ช่วงเเรกๆที่กลับมาคบกันผมแฮบปี้มากครับ จนกระทั่งผมจับได้ว่าเค้ามีคนอื่นที่เป็นผู้หญิงด้วยกัน ผมทั้งเจ็บ ทั้งทรมาน เเบบที่ไม่เคยเจอมาก่อน  ก็มีเพื่อนสนิทผมคนนี้เเหละครับที่เข้ามาให้กำลังใจ  จนผมเริ่มรู้สึกเเปลกใจ ใจผมเต้นเวลาอยู่ใกล้มัน  เต้นเเบบไม่เคยเป็นมาก่อน ผมขอตั้งชื่อว่า ต นะครับ ต เป็นเพื่อนที่ดีมากๆ ผมเริ่มรัก ต ทีละนิด เเต่เรื่องมันมีอยู่ว่า ต มีเเฟนอยู่เเล้วครับ ผมเข้าใจ ต เเละ ต ก็เข้าใจผมเช่นกันช่วงเเรกๆ ผมพยายามอย่างหนัก เพื่อที่ผม จะกลับไปรู้สึกเเบบเดิม เเต่ หัวใจมันกลับยังอยู่ที่ ต ตลอด จนกระทั่งผมตัดสินใจเริ่มมองหาใครใหม่ มีรุ่นพี่คนนึงครับเค้าเป็นผู้ชาย มาจีบผม ผมเลยลองเปิดใจให้เค้าเข้ามา เเต่ไม่รู้ทำไม ต เริ่มเปลี่ยนไป ดูเเลใส่ใจผมมากขึ้น คุยเเชทกันทุกวัน พี่เค้าก็คุยเเชทกับผมเช่นกัน ผมเริ่มกลายเป็นคนสองใจ ผมรู้นะครับว่ามันไม่ดีเลย ผมรู้สึกเเย่มากๆ ต ทำตัวไม่ชัดเจนวาชอบผม ส่วนผมจับท่าที ต ได้ตอนที่เล่าเรื่องพี่คนนั้นให้มันฟัง มันก้มหน้าเงียบไม่พูดไม่คุยจนผิดปกติ ส่วนพี่เค้าก็ดีนะครับดูเเลผมดีท เเต่เค้ามาๆหายๆไม่ชัดเจนเช่นกันตอนนี้ผมสับสนไปหมด ผมอยากจะหยุดเรื่องรักบ้าๆนี่สักที ทุกคนว่าผมควรรอต่อไป หรือควรเลือกเดินิออกมาจากสองคนนี้ดีครับ ผมทั้งเหนื่อยทั้งมีความสุขที่มีคนมาใส่ใจ เเต่ผมไม่รู้จะทำไงต่อดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่