ยามสมัยนี้เลือกโบกรถกันจริงมั้ย?

สวัสดีค่ะเราอยากจะถามตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ คือที่บ้านจขกทมีรถหลายรุ่นหลายราคา จขกทขับรถไปไหนแต่ละวันก็จะเลือกรถตามเหมาะสมกับสถานที่ จขกทเลยเริ่มสังเกตุ คนโบกรถส่วนใหญ่(ไม่ใช่ทุกคน) นิยมโบกรถแพงกันมากกว่ารถราคาถูกนะคะ หรือถ้าเรามีบัตรเครติดสูงๆที่ทำยากๆ เพื่อที่จะได้สิทธิพิเศษ จอดรถตามห้าง ถ้าเราใช้กับรถราคาถูก จะโดนมองหลังลงจากรถทุกทีเลยค่ะ อยากทราบว่าท่านอื่นคิดๆเหมือนกันมั้ยคะ หรือจขกท คิดไปเองคนเดียว

ปล. ถามความเห็นนะคะ อย่าได้ด่ากันเลย

ขออภัยหากแท็กผิดที่นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่