[SR] เห่อ!!แกะกล่อง SHISEIDO ULTIMUNE Power Infusing Concentrate 15ml. ขนาดใหม่ไซส์มินิ

ฮัลโหล...สวัสดีค่ะซิสเม่าอดีต
จเนิส คนดี คนเดิมกลับมาแล้วค่ะ...ขออนุญาตเข้าเรื่องเลยและกันนะคะซิส
คือทางเราก่อนหน้านี้ ได้รับรางวัลที่เข้าร่วมเล่นกิจกรรมตอบคำถามกับทาง PantipxShiseido
ซึ่งแน่นอนว่าทางเราก็เป็นหนึ่งในผู้ที่ได้รับรางวัลเป็น
"ผลิตภัณฑ์ SHISEIDO ULTIMUNE Power Infusing Concentrate ขนาดใหม่ 15ml."
.
วันนี้ทางเราก็เลยอยากจะมาเห่อ!! แกะกล่องให้สาวๆได้ดูกัน...ถึงจะมา unbox ให้ดูช้าไปสักหน่อย
เอาเป็นว่าถึงจะมาช้า...แต่ทางเราก็มาตามสัญญษนะคะซิส ><"
โม้พอและไปดูพร้อมๆกันเลยดีกว่า...ลุยยย!!!!
SHISEIDO ULTIMUNE Power Infusing Concentrate ขนาด15ml.
และนี่ก็คือนางเอกในวันนี้นี่เองงงงงงง วิ้วๆๆ 
.

✿.。. คุณสมบัติ *.:。✿*゚

สำหรับสาวๆคนไหนที่ยังไม่รู้จักเจ้า SHISEIDO ULTIMUNE Power Infusing Concentrate ตัวนี้หละก็
วันนี้ทางเราขออนุญาตแนะนำผลิตภัณฑ์กันพอหอมปาก หอมคอและกันนะคะซิส

" เป็น First serum ที่จะช่วยในเรื่องการเสริมสร้างผิวของสาวๆให้แข็งแรงขึ้น สตรองขึ้นจากมลภาวะต่างๆ
และยังเสริมสร้างภูมิคุ้มกันอย่างต่อเนื่อง เพื่อผลลัพธ์ที่ให้ผิวดูเรียบเนียน เปล่งปลั่ง กระจ่างใส ดูมีออร่าจากภายในนั่นเอง"
.

✿.。. เนื้อผลิตภัณฑ์  *.:。✿*゚

เนื้อเซรั่มลักษณะใสๆ 

ลักษณะผิวหลังจากทาเซรั่ม
 .

✿.。. วิธีการใช้ผลิตภัณฑ์  *.:。✿*゚

จะบอกว่าจากการที่ศึกษาข้อมูลก่อนใช้เจ้า "First Serum" เนี่ยจะใช้หลังจากการล้างหน้า 
และให้ลง"First Serum"ก่อน skincare ตัวอื่นๆ เพื่อเป็นการช่วยปรับสภาพผิวให้พร้อมสำหรับการลง skincare ในตัวต่อไปค่ะซิส ><"
.

✿.。. ความรู้สึกหลังจากใช้ *.:。✿*゚

ขอออกตัวแรงๆเลยนะคะซิส ว่าทางเรานั้นใช้ผลิตภัณฑ์ตัวนี้ก่อนหน้านี้เป็นประจำอยู่แล้ว(ใช้50ml.อยู่ค่ะซิส)

" บอกเลยค่ะว่าแบบว่าจำได้ว่าผิวหน้าหลังจากใช้ พอตื่นนอนมาตอนเช้า ทางเรารู้สึกว่าผิวหน้ามันยกกระชับแบบว่า 
โอ้โฮ...ยกได้ขนาดนี้เลยหรอ แบบว่าจำฟิลความรู้สึกเช้านั้นได้ว่ายิ้มหน้ากระจกแก้มแทบแตก
ไม่คิดว่าผลลัพธ์หลังใช้มันจะดีมากขนาดนี้ "
.
และที่ชอบอีกอย่างคือ 
แบบว่าเราใช้ปริมาณต่อครั้ง แค่ 1 ปั้ม ก็คือสามารถทาได้ทั่วหน้า ซึมเร็ว ไม่เหนียวเหนอะหนะ
หลังจากทาเสร็จก็รอสัก 30 วินาที และเราก็ลง Skincare ตัวอื่นต่อได้เลย

เอาเป็นว่าอย่าเพิ่งเชื่อจนหมดใจ จนกว่าจะได้ลองนะคะซิส
☆゚.*・。゚ *:・゚★  ★。・ 。・:・゚☆ 。・:・゚★ 
.
มันเริ่ดมากแม่!!นางพญาเม่า

ชื่อสินค้า:   Shiseido
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่