ตื่นตี 4 กับกินเหล้าเสียงดังถึงเที่ยงคืน อันไหนผิด

ระหว่างคนที่กินเหล้า เปิดเพลงเสียงดัง โหวกเหวกโวยวายจนถึงเที่ยงคืน กับคนที่ตื่น ตี 4 มาทำกับข้าวธรรมดาๆ ซึ่งไม่ได้เสียงดังอะไรมากมาย ตามหลักแล้วใครผิดครับ? เพราะคนที่เขากินเหล้าเสียงดัง เขาว่าผมผิดที่ตื่นเวลานี้ ซึ่งผมต้องไปทำงาน 6 โมง แต่เขาว่าเขาไม่ผิดครับ เวลาดึกดื่นเที่ยงคืน ใครก็ต้องการพักผ่อนทั้งนั้น แต่ผมตื่นเช้า เขาว่าผมรบกวนเขา แล้วเขารบกวนคนอื่นล่ะ เขาไม่ผิดหรือ? ขอแนวทางแก้ไขครับ เราสามารถแจ้งตำรวจจับเขาเลยได้ไหมครับ เพราะมันไม่ใช่แค่ครั้งเดียวด้วย เขากินเกือบทุกวันเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่