ควรเลือกใช้งานรถบรรทุกหัวลากแบบไหนถึงจะถูกครับ

ก่อนอื่นต้องบอกงี้ครับ รถบรรทุกหัวลากมันมีหลายขนาดหลายประเภท มันมีทั้งขับเคลื่อน1เพลากับขับเคลื่อน2เพลาอ่ะครับ
ผมอยากขอความรู้หน่อยครับว่า 1เพลาควรใช้งานแบบไหน 2เพลาควรใช้แบบไหนถึงจะเหมาะอ่ะครับ แบบไหนไว้ใช้วิ่งทางไกลแบบไหนใช้วิ่งทางใกล้
แล้วถ้ารถวิ่งทางไกลแบบว่าวิ่งสายเหนือสายขึ้นดอยควรต้องเลือกใช้กี่เพลาครับถึงจะเหมาะ อีกอย่างครับแล้วตัวดิฟล็อคมันมีในทุกรุ่นเลยใช่ไหมครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ😊 ขอบคุณล่วงหน้าครับ🙏😁
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่