สาขา เทคโนโลยีชีวภาพ ทำงานที่ไหนดี

อยากทราบว่าพี่ๆที่จบจาก สาขาเทคโนโลยีชีวภาพ นี้สามารถทำงานอะไรได้บ้าง 

คือได้เข้ามาเรียนแล้วตอนนี้อยู่ปี1 ค่ะ  แต่ พอคนอื่นถามว่าเรียนแล้วทำงานอะไร นี้ก็ตอบไม่ถูก 555
เคยหาข้อมูลมา บอกว่างานอุตสาหกรรมต่างๆ หรืองานในโรงพยาบาล แต่ไม่รู้ว่าจะได้ทำงานตำแหน่งอะไร เงินเดือนเท่าไร
อยากจะรู้รายละเอียดว่างานที่ไหนจะ ดีกว่า รุ่งกว่า เงินเดือนดี ในอนาคต🧐 หรือมีงานอื่นๆที่นอกเหนือจากที่กล่าวมาอีก เพื่อที่จะได้เลือกฝึกงาน ถูกค่ะ

แล้วถ้าจะเรียนต่อ ป.โทนี้ เรียนต่ออะไรได้บ้างคะ ต่อโท ด้านอะไรถึงจะได้งานดีๆ เงินเดือนเยอะๆ
พี่ๆที่เคยไปฝึกงาน พอจะแนะนำที่ฝึกงาน ไว้ให้ได้มั้ยคะ ขอบคุณพี่ๆมากๆค่ะะ😆
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่