ขอถามลำดับพิธีการแต่งงานแบบศาสนาคริสต์ในโบสถ์แบบละเอียดยิบเลยครับ?

คือเราอ่านในอากู๋แล้วก็ดูคลิปยูทูปก็ยังมึนครับ ยังมีหลายคำถาม เช่น ลำดับในขบวนเจ้าสาวมีใครบ้าง(เรียงตามลำดับ) เล่นเพลงบรรเลงก่อนเจ้าสาวเดินขบวนหรือตอนเดิน เพื่อนเจ้าบ่าวเพื่อนเจ้าสาวเป็นพยาน 2 คนได้ไหม เพื่อนเจ้าบ่าวเพื่อนเจ้าสาวจะยืนอยู่ตรงไหนในงาน ข้างๆเหรอ แล้วถ้าแบบไม่มีคุณพ่อเราจะควงใครแทน แล้วไม่ซ้อมใหญ่ก่อนงานได้ไหม แล้วก็อยากได้คำสอนเรื่องการใช้ชีวิตคู่ในคัมภีร์ด้วยครับ
*หมายเหตุ ไม่ได้หมายถึงเพื่อนเจ้าสาวเจ้าบ่าวที่มาร่วมงานนะครับ หมายถึงที่จะดูแลเจ้าสาวเจ้าบ่าวระหว่างงานครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่