เราจะเปลี่ยนแปลงสังคมให้ดีขึ้นได้อย่างไร

1  เห็นพฤติกรรมขับรถย้อนศร เห็นแก่ตัว ของหลายๆคน บางทีก็พยายามไม่อยากใส่ใจนะคะ แต่อยากให้เรา กลับมาเป็นสังคมที่รักและอาทรกันเหมือนเดิมจัง
2  พฤติกรรมการทิ้งขยะ ไม่รักษาสภาพสิ่งแวดล้อม ทำไมทุกวันนี้ดูเหมือนจะเป็นกันเยอะมากขึ้น คิดว่าควรแก้ไขอย่างไรดี  
3  จอดรถข้างทางเพื่อซื้ออาหาร ทำรถติดมากเลยค่ะ เช่นถนน 3 เลน จอดซื้อของ 1 เลน อีก 1 เลนกลายเป็นจุดกลับรถ กลายเป็นว่าเราใช้ถนนได้แค่ 1 เลน คุณคิดว่าพฤติกรรมแบบนี้ควรเลิกไหม บางทีเราหันมาใส่ใจกัน เลิกใช้อารมณ์ต่อกัน พิจารณาให้ถ้วนถี่ ว่าบางครั้งเราก็ผิด เราควรเริ่มแก้ไขที่ตัวเองก่อน และปรับปรุง ให้สังคมของเราน่าอยู่ดีกว่าไหม สังคมไทยตอนนี้ ดูแย่มากๆเลย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่