... ถ่านคาร์บอนที่ใช้ดูดกลิ่น สิ่งสกปรกในกรองตู้ปลา กับที่อยู่ในเครื่องกรองคลอรีน เป็นถ่านแบบเดียวกับที่ใช้ทำอาหารไหมคับ

เห็นแบบกรองในตู้ปลาจะเป็นแบบแท่งๆ ทรงกระบอก
แต่ถ้าใส่ในเครื่องกรอง เพื่อกรองคลอรีน จะเป็นแบบเม็ดเล็กๆ 

ทั้งสองมันคือถ่านดำแบบเดียวกันกับที่เราเอาไว้จุดไฟ ทำอาหารไหมครับ หรือที่เอาไว้ดูดกลิ่นในตู้เย็นกัน
หรือมันต่างกันยังไงบ้างครับ

* ถ้าแบบเดียวกัน ผมก็สามารถเอาถ่านที่บ้านมาทุบให้ก้อนเล็กๆ ล้างน้ำ แล้วเอาไปใส่กรองตู้ กรองคลอรีน ก็ได้ใช่ไหมครับ เพราะเห็นว่าต้องเปลี่ยนทุกๆ 5-6 เดือน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่