รัฐสภาอังกฤษ ทำไมห้องเล็กจังครับ

ทำไมห้อง รัฐสภาอังกฤษ จึงเล็กจังครับ

ห้องรัฐสภาอังกฤษ ห้องเล็กมาก ต้องนั่งติดๆกันเลย
ซึ่งถ้าเคยดูหนังย้อนยุคหลายๆเรื่องที่มีฉากห้องรัฐสภาอังกฤษ  ห้องก็จะเล็กประมาณนี้ตลอด ไม่แน่ใจว่าเป็นห้องเดียวกันหรือเปล่า

สงสัยว่ามีเหตุผลใด ทำไมห้องจึงเล็กจัง จะเป็นเรื่องความประหยัดหรือเปล่า หรือเป็นเพราะเหตุผลใดครับ ท่านใดพอทราบบ้างครับ

ห้องรัฐสภาอังกฤษ

อาคารรัฐสภาอังกฤษ(บางท่านบอกเป็นพระราชวังเก่า)

ถ้าไม่แสดงความเห็นทางการเมืองจะขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่