ขอคำแนะนำ เส้นทางไปไหว้พระที่กรุงเทพฯ พรุ้งนี้ครับผม

พอดีผมวางแพลนไว้คร่าวๆ ว่าจะพาพ่อแม่ไปไหว้พระพรุ้งนี้ที่กรุงเทพฯ
ผมวางไว้คร่าวๆประมาณนี้ โอเคไหมครับ ควรปรับเปลี่ยนตรงไหนมั้ยครับ

ว่าจะออกจากจันทุบรีประมาณ 04.00-04.30 ครับ
จันทบุรี > วัดสระเกศราชวรมหาวิหาร (ขับรถ) > วัดสุทัศนเทพวรารามราชวรมหาวิหาร (ขับรถ) > วัดพระเชตุพนวิมลมังคลารามราชวรมหาวิหาร (จอดรถไว้ที่นี่) > วัดพระศรีรัตนศาสดาราม (เดิน) > วัดระฆังโฆสิตาราม (นั่งเรือ) > วัดอรุณราชวรารามราชวรมหาวิหาร (นั่งเรือ) > วัดกัลยาณมิตรวรมหาวิหาร (นั่งเรือ) > วัดชนะสงครามราชวรมหาวิหาร (ขับรถ) > วัดบวรนิเวศราชวรวิหาร (ขับรถ) > เข้าที่พักแถวบางซ่อนครับ

ควรปรับเปลี่ยนตรงไหนเป็นเดินหรือใช้บริการอะไรจะสะดวกกว่ามั้ยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่