อยากได้คำแนะนำเที่ยวโคราชค่ะ

สวัสดีค่ะ ตามหัวเรื่องเลย เราไม่เคยไปเที่ยวที่โคราชเลยค่ะ เลยอยากได้คำแนะนำสถานที่เที่ยว เราก็มีอ่านรีวิวหรือตามอินเตอร์เน็ตมาบ้างแล้ว แต่อยากได้คนที่เคยไปจริงๆหรือเจ้าถิ่นมาช่วยในการตัดสินใจอีกทีนึงค่ะ มีวางแผนว่าจะไปประมาณ3วัน 2คืน ค่ะ ไม่ได้ขับรถไป คงจะนั่งรถทัวร์ไปลงที่โคราช ระหว่างเที่ยวถ้าไม่มีรถจะลำบากมั๊ยคะ ( ถ้านั่งรถประจำทาง พวกตุ๊กๆ หรือวินมอเตอร์ไซค์ แบบกรุงเทพ จะฟันราคามั้ย) หรือมีรถมอเตอร์ไซต์ให้เช่ามั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าไปถึงแล้ว เช่ารถ ก็จะสะดวกในการไปทุกที่มากกว่าอ่ะค่ะ จริงๆ สองแถวนั่งชิลๆ ก็ครอบคลุมในเมือง แต่สวนสัตว์ airplane park นี่ ไม่มีอ่ะค่ะ

วัดศาลาลอยก็สวยค่ะ คนมาแก้บนกันเยอะเชียว

ที่พักนี่ ถ้าเดอะมอลก็มีเป็นคล้ายๆ รายวัน ใช้ได้อยู่ค่ะ ถ้าเอาแบบใกล้เซนทรัลก็จะมีเพียบเช่นกัน

อ้อ...อย่าลืมไปลอง ขนมจีนประโดก แม่พลอยหรือครูยอดก็ได้ค่ะ

ส้มตำนี่...เราชอบ ส้มตำพิมาย อยู่ในซอยมหาชัย หรือไม่ก็ ครกเดียวละเมอ อยู่สถานีรถไฟบ้านเกาะค่ะ เด๋วรอหลายๆ ความเห็นจากมุมอื่นของโคราชค่ะ พอดีอยู่ใกล้เซนทรัล ก็จะฝั่งนี้ซะเยอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่