สอบถามค่ะ? ..คืออยากรู้ว่าหากเราขาดส่งประกันสังคมเกิน6เดือน....แล้วเข้าที่ทำงานจะต่อได้มั้ยคะ??

อาจจะยาวหน่อยทนอ่านหน่อยนะ😭
    เรื่องมีอยู่ว่า....เราทำงานที่เก่า1ปีกับอีก5เดือนแล้วได้ทำประกันสังคมไว้..ตอนนี้ได้บัตรแล้ว    แต่ลาออกจากงานมาเกือบจะปี ตั้งแต่ลาออกเราก้อไม่ได้ส่งประกันสังคมเลย จนตอนนี้สิทธิ์เราใช้ไม่ได้  และกำลังตั้งท้อง....แต่เราทำงานอยู่ที่ทำงานใหม่เค้าบอกจะต่อให้  เราอยากรู้ว่ากว่าจะกลับมาใช้สิทธิ์ได้รอนานมั้ยกี่เดือน  ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🙏🙏💖
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่