รบกวนถามค่ะ Christmas day วันที่25 ธันวาคมในstockholm พอจะมีร้านอาหารหรือร้านสะดวกซื้อเปิดบ้างมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ จขกทและครอบครัวจะไปเที่ยว Sweden Denmarkช่วงปีใหม่นี้ค่ะ เครื่องลงที่stockholmตอนประมาณบ่าย3โมงของวันที่25 ธันวาคมค่ะ ลองเช็คดูแล้วมีรถไฟเข้าเมืองอยู่

สิ่งที่จขกทกังวลคือพาพ่อแม่สูงวัยไปด้วยค่ะ เคยมีประสบการณ์ที่อังกฤษว่าคริสต์มาสเงียบมาก ทุกอย่างดูเป็นเมืองร้างมากๆ
เลยอยากจะรบกวนสอบถามคนไทยในสวีเดนหรือคนที่เคยไปสวีเดนช่วงchristmasค่ะว่าพอจะมีร้านสะดวกซื้อ หรือร้านอาหาร คาเฟ่ เปิดบ้างมั้ยคะ แล้วบรรยากาศในเมืองวันนั้นเงียบมากมั้ยคะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ

พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่