สอบถาม กางเต้นท์ม่อนสน ดอยอ่างขาง ช่วงปีใหม่ค่ะ ว่าคนเยอะมากมั๊ยคะ

พอดีมีแพลนขี่มอไซค์เที่ยวเชียงใหม่ช่วงสิ้นปีค่ะ ตอนนี้ได้ที่พักเกือบครบแล้ว ยกเว้นที่ดอยอ่างขาง(ม่อนสน) ที่แพลนจะเข้าพักวันที่ 30 ธันวาคม ค่ะ
เพราะไม่มีที่พักหรือรีสอทระแวกนั้น และผู้ให้เช่าเต้นท์บริเวณนั้น นอกเหนือจากอุทยานแทบไม่มีเลย
เราได้โทรไปสอบถามที่อุทยาน ทราบว่าจุดกางเต้นท์ม่อนสนไม่มีบริการจองเต้นท์ล่วงหน้า และจะเปิดให้บริการ เช่าเต้นท์และเครื่อนอนตอนบ่ายโมง
เลยอยากทราบ พี่ๆที่เคยไปเที่ยวปีก่อนๆค่ะ ว่าคนเยอะมากมั๊ยค่ะ และจำนวนเต้นท์ให้เช่าเพียงพอต่อนักท่องเที่ยวมั๊ยคะ

พอดีเราเดินทางออกจากที่พักที่ ดอยหลวงเชียงดาวค่ะ ขี่รถค่อนข้างไกล จะได้เตรียมวางแผนสำรอง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่