กรณีฝ่ายชายและฝ่ายหญิงมีกรรมพันธุ์ที่มีคู่แฝดทั้งคู่ โอกาสรุ่นลูกรุ่นหลานจะมีโอกาสได้ลูกแฝดมากไหม?

กระทู้คำถาม
ฝ่ายชาย (แฟนเรา) ย่ามีคู่แฝด รุ่นลูก ยังไม่มีลูกแฝดเลย
ฝ่ายหญิง ปู่มีคู่แฝด  ปู่ที่เป็นน้อง(พ่อของพ่อเรา)   รุ่นพ่อกับแม่เรา มีคู่แฝดเป็นชาย 1 หญิง 1 (พี่ชายกับพี่สาวเรา)
แล้วรุ่นเราซึ่งเป็นรุ่นหลานของปู่ รุ่นลูกของพ่อแม่เรา  ในจำนวนพี่น้องเราจะมีโอกาสมีลูกแฝดมากไหม ตอนนี้ทุกคนไม่มีใครมีแฝดเลย
สมตติถ้าเราตั้งครรภ์คนสุดท้ายของรุ่นลูก  เราจะมีโอกาสได้ลูกแฝดไหม  จนรุ่นหลานแล้วก็ยังไม่มีใครได้ลูกแฝด 
อยากลุ้นว่าเราจะมีโอากาสได้ลูกแฝดไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่