ตอนนี้รู้สึกสนใจที่จะเข้าเรียน ม.รามคำแหง คณะมนุษยศาสตร์ เอกภาษาอังกฤษครับ

ตั้งแต่ขึ้นมัธยมมา ตัวเองก็แทบจะไม่ค่อยสนใจวิชาอื่นๆเลย ไม่รู้ว่าจะว่าเรียนไปเพื่ออะไร เพราะพอมาลองพิจารณาดูจากสภาพแวดล้อมของตัวเองแล้ว สุดท้ายอนาคตตัวผมก็ไม่ได้เอาวิชาพวกนั้นไปใช้อะไรแน่ๆ เกรดเลยตกเอาๆ (ผิดเองแหละ ยอมรับ)

ยกเว้นภาษาอังกฤษ

มันเป็นเพียงหนึ่งวิชา และวิชาเดียวที่ผมชอบ และได้นำมาใช้จริง และผมคิดว่าตัวเองก็พอจะมองเห็นอนาคตที่ตัวเองกำลังนั่งแปลพวกงานเอกสารต่างๆได้อยู่อีกด้วย เลยอยากหาความรู้เกี่ยวกับมันเพิ่มเติม ถ้าเป็นพวกที่เกี่ยวกีบการแปลด้วยยิ่งดีเลย

ซึ่งถ้าอิงตามที่ผมกล่าวมาทั้งหมดนี้ พวกคุณคิดว่าสิ่งที่สาขานี้สอนนั้น สอดคล้องกับสิ่งที่ผมชอบ/ต้องการอยู่รึเปล่าครับ? ตอนนี้กำลังตัดสินใจหาที่เข้าเรียนอยู่ อยากได้คำแนะนำหน่อย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่