ช่วยด้วยคะ แมวทำหมันไม่ยอมกินอาหาร 7 วันแล้ว

เราพาแมวตัวเมียไปทำหมันได้ 13 วันแล้วคะช่วงสัปดาห์แรกกินได้ปกติ ร้องโวยวาย กระโดดโลดเต้นได้ แต่พึ่งจะไม่กินอาหารเลยตั้งแต่วันจันทร์ พอวันพุธพาไปตัดไหมแผลก็ไม่ดีเลย คือแผลไม่ติด และตอนนี้ท้องก็เป็นรู หมอก็เลยให้ยาใส่แผลเพิ่ม แล้วเมื่อวานวันเสาร์เราเครียดมากที่แมวยังไม่ยอมกินก็เลยพาแมวไป
หาหมออีก หมอก็ฉีดยาแก้อักเสบกับยาบำรุงอีก 2 เข็ม จนถึงวันนี้ก็ยังไม่ดีขึ้น บังคับป้อนอาหารก็คายออก เราไม่รู้จะทำไงแล้ว อยากจะร้องไห้ถ้าเกิดอะไรขึ้นคงจะรุ้สึกผิดไปตลอดถ้าไม่เอาไปทำหมันก็คงไม่เป็นแบบนี้ 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่