อยากทราบดีเทลของหนังเรื่อง Whiplash ครับ

กระทู้คำถาม
พอดีพึ่งมีโอกาสได้ดูหนังเรื่อง Whiplash เป็นคนไม่ค่อยอินกับเครื่องดนตรีแจ๊สมากเท่าไหร่ 
แต่รู้สึกชอบเทคนิคการถ่ายภาพของหนังเรื่องนี้ครับ ในเรื่องจะมีบางฉากที่กล้องจะ close up เข้าไปที่หน้าของตัวนักแสดง
เหมือนกับเราถือกล้องแล้วรีบเดินเข้าไปหาผู้แสดง อยากทราบว่าอันนี้เป็นเทคนิคของการถ่ายภาพอยู่แล้วหรอครับ
แล้วมีหนังเรื่องไหนอีกบ้างที่มีดีเทลแบบนี้หรอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่