[K-POP]แปลความเห็นชาวเน็ตเกาหลีงาน MMA 2019 //BTS & Rookie award//

BTS ได้รับรางวัล ‘Record of the Year’ ในงาน MMA 2019
Source: X Sports News via Nate
1. [+599, -27] นี่มันครั้งแรกในเกาหลีเลยรึเปล่าที่มีวงที่กลายนักร้องระดับโลก ฉันภูมิใจกับพวกเขาจริงๆ

2. [+535, -24] ฉันร้องยินดีให้พวกเขาเลย, ยินดีด้วยกันแดซังแรกของปี(ที่บังทันได้)ในเกาหลีนะ

3. [+497, -21] Melon ต้องขยับไปอีกขั้นแล้วนะ, พวกเขาสตรีมไม่ได้ด้วยซ้ำ ㅋㅋ BTS, มากินให้เรียบกันเถอะ (น่าจะหมายถึงตอนปล่อยเพลง BWL ที่สวนแตงล่มไป 2 ชั่วโมง)

4. [+25, -0] นัมจุนพูดดีมาก ㅠㅠ สเตจวันนี้ของพวกนายคือตำนานนะเด็กๆ ㅠㅠㅠㅠㅠㅠㅠㅠㅠㅠㅠㅠㅠㅠㅠㅠ

5. [+21, -0] BTS เหมาทุกแดซังและใช่ ฉันไม่มีอะไรจะพูดเพราะพวกเขาสมควรได้รับ

6. [+20, -0] สุดยอดด ทั้งในบ้านและนอกบ้าน, พวกเขาได้ #1 3 ครั้งในชาร์ต Billboard 200

7. [+19, -0] ยินดีด้วยนะ BTS 💜💜

8. [+14, -0] Yup, มันต้องเป็นของพวกเขาแหละ

9. [+14, -2] ยืนหนึ่ง!

10. [+14, -0] แค่ดูที่ SUGA น่าทึ่งแค่ไหน

Source: Naver
1. [+1,420, -31] อย่างที่คิดไว้เลย ยินดีด้วยนะ

2. [+739, -12] แค่ BTS คือ BTS

3. [+782, -115] เอาจริงๆนะ ฉันไม่ใช่แฟนคลับวงนี้แต่ BTS เหนือขึ้นไปอีกระดับนึงเลย

4. [+637, -9] ต้องให้พวกเขาจริงๆ

5. [+194, -1] 6 ปีที่ผ่านมาสิ่งที่เปลี่ยนแปลงคือรูปลักษณ์ภายนอกของเขาเท่านั้น พวกเขายังคงใจดีอยู่เสมอ คุณไม่สามารถหาความเย่อหยิ่งในตัวพวกเขาได้เลย

6. [+176, -1] ว้าว กลุ่มเดียวที่ชนะ BTS ในปีที่แล้วได้คือ BTS ในปีนี้

7. [+112, -3] การเต้นที่มหัสจรรย์, ภาษาที่มหัสจรรย์, ดนตรีที่มหัสจรรย์, ใบหน้าที่มหัสจรรย์ นี่คือกลุ่มที่น่าทึ่งในทุกด้าน

8. [+103, -1] สเตจของ BTS บ้าไปแล้ว ว้าวววสุดยอด
credit

[2019 MMA] BTS ได้รับ 8 รางวัล
Source: Naver
1. [+3877, -96] นี่มัน perfect all-kill อย่างไม่ต้องสงสัย. ครั้งแรกในชีวิตของฉันเลยนะที่ศิลปินคนเดียว(วงเดียว) สามารถเข้าใกล้ทั้ง 4 รางวัล และก็เป็นครั้งแรกเหมือนกันที่ฉันไม่อาจโต้แย้งได้

2. [+2159, -28] เมื่อวานตอนฉันดูในยูทูป ตอนที่บังทันออกมามีคนดูออนไลน์มากกว่า 7 แสนคนแล้วสตรีมก็ขาดๆหายๆบ่อยมากจนฉันไปเปิดเมล่อนถึงพบว่ามีคนดูกว่า 2.5ล้านคน

3. [+1491, -28] ยินดีกับรางวัลนะบังทัน โบราแฮ ♥

4. [+1266, -72] สเตจโซโล่ของ J-Hope กับ Jimin พลาดไม่ได้เลย ฉันไม่เสียใจเลยที่ได้ดู

JIMIN's SOLO PREFORMANCE at MMA 2019

1. [+2188, -109] ขอบคุณนะจีมิน นี่คือสเตจที่ดีที่สุดที่ฉันเคยดูมา ขอบคุณ

2. [+1600, -105] จีมิน บังทัน น่าประทับใจมากๆ จีมินยอดเยี่ยม จีมินสุดยอด ซัพพอร์ตเสมอนะ

3. [+1441, -94] การแสดง modern dance ของจีมินตั้งแต่ MMA fan dance ปีที่แล้วมันบางเบาเหมือนขนนกขณะเดียวกันก็ทรงพลัง ฉันรู้สึกทึ่งกับเทวดาผู้งดงามไร้เดียงสา ผู้สะอาดบริสุทธิ์ รู้สึกทึ่งกับดวงตาคู่สวย กับการเต้นที่ไม่อาจละสายตาไปได้ ใจของฉันเต้นแรงและว้าวุ่นตลอดเวลา บรรยากาศและการเต้นที่มีเอกลักษณ์ของจีมินเป็นตำนานของโลกอย่างแท้จริง

4. [+1318, -110] จีมินของบังทัน จีมินของพวกเรา ㅠㅠㅠㅠㅠㅠ จีมินผู้อ่อนน้อมถ่อมตนตัวจริง ᅲᅲ Jimin, BTS

5. [+963, -115] จีมินอา~~~~ รักนะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

The Day After Tomorrow x Together, mma 2019 Win the Rookie of the five gold medals 'Perfect'.
1. [+94, -2] ทูบาทู ยินดีกับรางวัลรุกกี้ด้วยนะ^^

2. [+54, -1] ยินดีด้วยนะทูมอโร่บายทูเกเตอร์

3. [+54, -2] สเตจงานเมล่อนนี่สุดยอดไปเลย ตื่นตาตื่นใจมาก ยินดีกับรางวัลรุกกี้ด้วยน้า~~!!

4. [+36, -0] Congratulation Tomorrow By Together

5. [+9, -0] ไม่ว่าใครจะพูดยังไง รางวัลรุกกี้ก็คือทูบาทู☺️😊 เจ้าพวกลูกนกยักษ์ของบิ๊กฮิต ขอให้เติบโตอย่างดีเลยนะ!! รางวัลรุกกี้เวทีที่5 ยินดีด้วยนะ

6. [+9, -0] ทูมอโร่บายทูเกเตอร์กวาดรางวัลรุกกี้ปี2019เรียบเลย ยินดีด้วย! เพลงกับสเตจคือดีตลอดเลย ^^

7. [+9, -0] ทำสเตจได้อย่างดีเยี่ยมㅜㅜㅜ ยินดีด้วยนะทูบาทู!!

8. [+8, -0] ทูมอโร่บายทูเกเตอร์ ยินดีกับรางวัลรุกกี้เมล่อนด้วยนะ สุดยอด!!!!

9. [+5, -0] จริงๆนะ สเตจเนี่ยทำได้ดีเลย

10. [+5, -0] ฉันอยากดูสเตจเมื่อวานแบบใหญ่ๆบนทีวีเลยอ่าㅠㅠ ใครที่ได้ดูการแสดงเมื่อวานนี้ของทูมอโร่บายทูเกเตอร์ก็จะรับรู้ได้ถึงความสามารถ ทักษะ และความขยันขันแข็งของพวกเขาได้ในสเตจเดียวเลยนะ เท่แล้วก็เยี่ยมมากๆ ยินดีกับรางวัลรุกกี้ด้วยนะ!!! 😘👏👏💖💖

credit 
น้องแมวเหมียวรักบังทัน (user pantip)
แปล :   Midnightrose (user pantip)

Itzy, won the Rookie of the five gold medals "will together to let Kpop" achievement
1. [+62, -4] อิทจี บินขึ้นไปเลย

2. [+30, -5] เติบโตขึ้นเรื่อยๆเลยนะ

3. [+18, -3] เมื่อวานฉันสนุกกับการแสดงมากๆ อิทจีไฟต์ติ้ง~

4. [+17, -3] อิทจี~ ยินดีกับรางวัลรุกกี้นะ ขอบคุณมากสำหรับปีนี้นะจะอยู่ด้วยกันเสมอ

5. [+7, -0] อิทจี เยจี ลีอา รยูจิน แชรยอง ยูนา มามีความสุขกันเถอะ

6. [+6, -0] อิทจี ยินดีด้วยจ้า

7. [+6, -0] อิทจีไฟต์ติ้ง!!

8.  [+5, -1] Let's be K-pop queens!!!

9. [+4, -0] โปรดทำเพลงดีๆต่อไปนะ

10. [+3, -0] มาเดินบนทางดอกไม้กันเถอะ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่