สำหรับใครที่ยังคิดถึง Victory BNK48

ผมได้ลองคิดหารายการที่จะทำให้พิธีกรทั้ง 2 และน้องเมมเบอร์ได้มาเจอกันอีกครั้ง
ซึ่งก็คือ "รายการวิทยุ" ซึ่งตัวผมคิดว่ามีความเป็นไปได้มากที่สุด และไม่ทับซ้อน
กับการคอลแล็บก่อนหน้านี้อย่าง The Ska และ Mango Zero ส่วนคลื่นวิทยุที่ผมคิดไว้
ก็คือ EFM ซึ่งเป็นคลื่นบันเทิง มีคนติดตามเยอะมาก ซึ่งวิธีที่ผมคิดไว้เป็นแบบนี้ครับ

1.ดีเจ
คู่หูคู่เดิม โอ๊ต+อุล เพราะตอนนี้ทั้ง 2 คน เป็นดีเจอยู่ที่คลื่นนี้
โอ๊ต (จันทร์ Shock โลก)
อุล (EFM เปย์ DAY)
บวกกับน้องเมมเบอร์ โดยใช้ระบบสลับกันมาเหมือนเดิม เป็นดีเจเสริม 1-2 คนไม่เกินนี้

2.ช่วงเวลาออกอากาศ
วันและเวลาออกอากาศนั้น ที่ผมวางไว้ก็คือ วันศุกร์ 21.00 เป็นต้นไป
ใกล้เคียงกับเวลาเดิมสมัย Victory
เหตุผลก็คือ ยังไม่มีรายการประจำช่วงเวลานี้ แต่วันอื่นมีหมดแล้ว (เท่าที่ผมเช็คนะ)

จันทร์ - จันทร์ Shock โลก
อังคาร - อังคารคลุมโปง
พุธ - พุธทอล์ค พุธโทร 
พฤหัส - พฤหัสคุยข้างสนาม อย่าถามตอบไม่ด้ายย

และโรงเรียนส่วนใหญ่หยุดเสาร์-อาทิตย์ เด็กก็สามารถติดตามฟังสดได้ นอนดึกได้
ไม่กระทบการเรียน

แต่!!! มีอยู่ 2 เรื่องที่ผมยังไม่ได้คิดไว้และอยากได้ความคิดเห็นจากทุกคนที่นี่ก็คือ
1.คอนเซปรายการ
2.รายได้ที่ อฟช. จะได้รับ มาจากส่วนไหน
โดยเฉพาะข้อ 2. สำคัญมาก เพราะถ้าทำแล้วไม่ได้อะไร อฟช. ไม่ทำแน่นอน

ปล.ลองแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน อย่างสุภาพนะครับ
ถ้าใครคิดว่าวิธีนี้ดี จะเอาไปเสนอชิไฮนินก็ได้ ตามสะดวกครับ

AtimeOnline X BNK48
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่