ประกอบคม ทำ hackintosh ไฟสีแดงขึ้นที่ mainboard ข้างล่างขวา ตรงตัง Boot

ครับ ผมลองประกอบเครื่องคอมใหม่ ทำ hackintosh ก็ดู เว็ปพี่ Tonyhack กับ กูเกิ้ล ยูทู้ปไปเรื่อยๆ
ไม่เคยประกอบเองมาก่อน ก็สนุกดีครับ ตื่นเต้นดี

แต่ทีนี้ปัญหาคือ ไฟสีแดงมันขึ้นตรง mainboard ข้างล่างซ้ายตรง Boot น่ะครับ 
ใครพอจะรู้บ้างไหมครั ว่าเกิดจากอะไร ผมพยายามหา แต่ก็ยังไม่เจอคำตอบครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่