ใครเคยไปโบสถ์วัฒนา หรือโบสถ์พระคุณ baptis บ้างคะ

สวัสดีค่า พอดีว่าสนใจลองเข้าโบสถ์เป็นครั้งแรก กำลังจะเปลี่ยนศาสนาพุทธเป็นคริสต์ค่ะ คิดไว้หลายปีมากๆแล้ว ที่ผานมาเราก็มีการอธิษฐานถึงพระเจ้าตลอด แต่ยังไม่เคยลองไปนมัสการที่โบสถ์เลยค่ะ พอดีหาข้อมูลไว้แล้วจะไปโบสถ์วัฒนา ไม่ก็โบสถ์พระคุณ(เพื่อนที่เป็นคริสเตียนชวน) อยากทราบว่ามีใครเคยไปทั้งสองโบสถ์ หรือโบสถ์ใดโบสถ์นึงไหมคะ อยากถามถึงบรรยากาศในโบสถ์ การต้อนรับ ต่างๆในโบสถ์ค่ะ ว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่