[SR] รีวิวชิขวดแดงในตำนาน...Shiseido Ultimune Power Infusing Concentrate 15ml.

สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกห้องโต๊ะเครื่องแป้งทุกๆคนนะคะ
วันนี้เราจะมารีวิว Shiseido Ultimune Power Infusing Concentrate ไซส์มินิ ขนาด 15ml ค่ะ
สืบเนื่องมาจากกระทู้กิจกรรมของพันทิปที่จับมือกับ Shiseido กระทู้นี้ >>> https://pantip.com/topic/39307734/ เลยค่ะ
เราร่วมเล่นกิจกรรมตามกระทู้ โดยแชร์เรื่องราวประสบการณ์การใช้ First Serum หรือ Pre Serum ของเราไปใน comment
และเราก็ได้เป็นผู้โชคดีที่ได้รับรางวัลจากกิจกรรมพันทิปค่า

เพี้ยนเย้เพี้ยนเย้เพี้ยนเย้เพี้ยนเย้เพี้ยนเย้

ในที่สุดเราก็ได้สัมผัสกับ First Serum Shiseido Ultimune หรือชิขวดแดงที่โด่งดังในตำนาน
เรามาดูกันเลยดีกว่าค่ะ ว่าทำไม Shiseido ขวดนี้ถึงได้เป็นตำนานและเป็นที่รักของสาวๆห้องโต๊ะเครื่องแป้ง

ก่อนอื่นเลย...เรามาทำความรู้จักกับคุณสมบัติของชิขวดแดงกันดีกว่าค่ะ
Shiseido Ultimune Power Infusing Concentrate
ตัวช่วยในการฟื้นบำรุงความงานที่ซ่อนอยู่ในผิวคุณ
กว่า 25 ปีแห่งการค้นคว้า สู่นวัตกรรมอันก้าวล้ำแห่งการบำรุงผิว
ImuGeneration Technology™
Ultimune First Serum สูตรใหม่ ด้วยศาสตร์แห่งการฟื้นบำรุงผิวของ Shiseido
มอบผิวเนียนนุ่ม รู้สึกกระชับ ดูกระจ่างใส อ่อนเยาว์ภายใน 1 สัปดาห์
ในปัจจุบันนี้ผิวของเราต้องเจอกับปัจจัยหลายๆอย่างที่คอยทำร้ายผิว
ไม่ว่าจะเป็นสภาพแวดล้อมเป็นพิษ มลภาวะ แสงแดด หรือแม้กระทั่งความเครียด
ซึ่งจะทำให้ผิวเราหมองคล้ำ ไม่มีชีวิตชีวา
ดังนั้น Shiseido จึงได้คิดค้นผลิตภัณฑ์ที่ช่วยป้องกันปัญหาเหล่านั้น
เรามาเสริมปราการปกป้องผิวในทุกๆวันไปกับ Shiseido Ultimune Power Infusing Concentrate
ที่มีส่วนผสมอันทรงคุณค่าจากธรรมชาติด้วยสารสกัดจากเห็ด Reishi และสารสกัดจาก Iris
ซึ่งจะช่วยให้ผิวดูสุขภาพดี เปล่งปลั่ง กระจ่างใส และดูมีชีวิตชีวา

ต่อไป............
เราไปพูดถึง Shiseido Ultimune Power Infusing Concentrate ที่ได้มาทดลองใช้กันดีกว่าค่ะ

แพคส่งมาอย่างดีเลยค่ะ ห่อด้วยBubbleกันกระแทกมาเรียบร้อยมากๆ
จากนั้นก็แกะๆๆๆๆๆ

ชิขวดแดงไซส์ปุ๊กปิ๊ก กระทัดรัด โดยส่วนตัวเราว่าเหมาะและสะดวกมากในการพกพา
เป็นหัวป็มๆ เราใช้ปริมาณแค่ป็มเดียวในการทาหน้าและคอค่ะ

เนื้อเซรั่มใสๆ ซึมเข้าผิวไวมาก ไม่เหนียวเหนอะหนะ เราใช้เป็นประจำเช้ากับเย็นนะคะ
เรามาดูผลลัพธ์ที่ได้จากการใช้ Shiseido Ultimune Power Infusing Concentrate อย่างต่อเนื่องกันค่ะ

จากรูปก่อนใช้จะเห็นได้ว่าเรามีปัญหาผิวแห้งเป็นขุยๆ รูขุมขนกว้าง ผิวไม่ฟู ขาดความชุ่มชื้น และหมองคล้ำ 
แต่เมื่อเทียบกับหลังใช้อย่างต่อเนื่อง ผิวเรากลับมาชุ่มชื่น ไม่แห้งเป็นขุยๆ แถมรูขุมขนกระชับขึ้นมากๆค่ะ รู้สึกเลยว่าผิวเราแข็งแรงขึ้นมากจริงๆ
ไม่แปลกใจเลยที่ได้ชื่อว่าเป็นเซรั่มในตำนาน สาวๆห้องแป้งควรได้ลองใช้ค่ะ การันตีเลยว่าประทับใจ ชัวร์!!!

สำหรับรีวิวชิขวดแดง...เซรั่มในตำนานก็คงจบเพียงเท่านี้ค่ะ
ใครได้ลองใช้แล้วก็มาแชร์ผลลัพธ์ให้ฟังกันบ้างนะคะ

เพี้ยนโบ๊ะหน้า
ชื่อสินค้า:   Shiseido Ultimune Power Infusing Concentrate
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง

ข้อมูลเพิ่มเติม

• ได้รับ Shiseido Ultimune Power Infusing Concentrate ขนาด15ml. มาทดลองใช้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่