Miori BNK48

EP 15 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

" ไอดอลสุดแสบ แบบไม่มีใครเหมือน แต่อยากเตือนคุณไว้
      ให้ระวังความน่าสดใสของเธอให้ดี ไม่งั้นอาจถูกตกทั้งหัวใจแบบไม่ทันรู้ตัว วันนี้เรามาทำความรู้ มิโอริ BNK48 กันอีกสักนิดนึงกันเถอะ "

Miori BNK48
ชื่อ             Miori Ohkubo 
ชื่อเล่น       Miori ( มี่จัง ) 
เกิดวันที่     30 กันยายน พ.ศ. 2541 (1998)
ภูมิลำเนา   อิบารากิ (ญี่ปุ่น)
หมู่เลือด    O 
งานอดิเรก  ร้องเพลง 
ฉายา         มี่โกะ 5 บาท 
สถานะ       รุ่นที่1 Team BIII  

มี่จังหรือมิโอริ สาวน้อยสุดน่ารักจากเมืองอิบารากิ เธอมุ่งมั่นทำตามความฝัน เพื่อที่จะส่งมอบความให้กับคนดูทุกๆคน..........
(ทำไมมันเหมือน TV แชมป์เปี้ยนจัง ) งั้นเอาใหม่ มิโอริหรือมีจังที่เรารู้จัก นั้นเป็นอย่างไร วันนี้ผมจะพาทุกคนมารู้สาวน้อยจากอิบารากิคนนี้
ให้มากขึ้นกันอีกสักนิดนึงก็แล้วกัน  ( ก็ยังเหมือนอยู่ดี ) เอาเป็นว่าไปดูกันเลย Go Go 

ขอ 5 บาทได้ไหมคะ 
ถือว่าเป็น แคชเฟชและคำพูดประจำตัวของมี่จังเลย สำหรับประโยคๆนี้
สิ่งที่มามีจุดเริ่มมาจากไหนนั้น............ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน 555 ( ความแม่นของข้อมูล ) 
เอาเป็นว่าดีก็เป็นกิมมิคเฉพาะที่พอพูดถึงแล้วรู้เลยว่าเป็นมิโอริ (ใครมีข้อมูลเสรมได้นะครับ)
แต่ผมว่าประโยคนี้ก็เหมาะสมกับมิโอรินะ เพราะเลข 5 ในประโยคอาจแปลได้ว่าเป็นเสียงหัวเราะของผู้คน 
ก็เลยอาจตีความหมายของประโยคนี้ได้ว่า " มิโอริขอได้ยินเสียงหัวเราะและเห็นรอยยิ้มของทุกๆคนได้ไหมคะ " 
Me : เป็นไง พี่เขียนได้สวยใช่ไหมมิโอริ
Miori : แต่มิโอริว่า ไม่น่าใช่นะก่ะ
Me : กำลังจบสวยเลย มิโอริอย่าขัดพี่สิ 
Miori : -...-

คนขยัน 48 Group
ของ AKB48 ไม่รู้มีไหม แต่ของฝั่งไทยเรามีเมมเบอร์สุดขยัน มี่จังของเรานั่นเอง 
โดยภารกิจสุดขยันประจำวันของเธอก็คือ ตื่นมาลง IG story ตอน ตี 5.55 น.
แต่หลังจากที่เธอลงเสร็จแล้วเธอไปทำอะไรต่อเราก็ไม่รู้เหมือนกัน เพราะตอนนั้น
ตัวผมเองยังหลับสบายอยู่บนเตียงอันแสนอบอุ่นอยู่เลย (ได้ดู IG น้อง อีกทีบ่ายสอง 555 ) 

ยูนิต 153 ในตำนาน 
ในตำนานจริงๆ เพราะสมาชิกมีเพิ่มๆหายๆ โดยสมาชิกเบื้องต้นมี 3 คน ซัทจัง ไข่มุก และก็ มิโอริ 
แต่บางทีคุณไข่ก็บอกว่าตัวเองสูง 154 cm และในเพจหลักก็บอกว่ามิโอริสูงเท่านี้เหมือนกัน 
และซัทจังเองก็ส่วนสูงเพิ่มขึ้นแล้ว (ในข้อมูลบอกน้องสูง 154 cm แต่ผมว่าน้องน่าจะสูงกว่านั้นนะ )
ทำให้ยูนิตในตำนานนี้เหลือแค่ ไข่มุกกับมิโอริซะแล้ว สงสัยต่อไปอาจได้ตั้งเป็นยูนิต 154 แทน 
(จริงๆผมว่า อฟช น่าจะวัดส่วนสูงน้องรายปีนะ และก็อัพเดตลงฐานข้อมูลด้วย หมายถึงอัพลงเพจหลักบ้างละกัน )

มี่เกรียน 
หลายคนคงบอกรอเวลานี้มาตั้งนาน ถ้าพูดถึงมิโอริแล้วไม่พูดถึงคาแรคเตอร์นี้คือผิด !!! 
ซึ่งฉายานี้ก็ไม่ได้มาเพราะโชคช่วย ( อีกแล้ว ) วีรกรรมสุดแซ่บมากมายของมี่จัง ทั้ง 
น่าสงสารเขานะคะ เลียนแบบท่าทางเมมเบอร์ (เขาเรียกล้อเลียน Cr.เมมเบอร์ท่านหนึ่ง ) 
ร่วมมือกับรินะแกล้งประกาศแกรต และอื่นอีกมากมาย ให้เราคงไม่หมดเอาเป็นว่าโดนกันทั่วหน้า
ทั้งเมมเบอร์ แฟนคลับ ไปจนถึงสตาฟ ส่วนใครที่ยังนึกความเกรียนของมิโอริไม่ออก 
ดูภาพข้างบนเอาเลยก็ละกัน 555+ 

สาวน้อยจากญี่ปุ่นและกำแพงที่สูงชัน 
แน่นอนว่าหนึ่งในปัญหาที่มิโอริต้องเผชิญ ก็คือเรื่องภาษา 
แต่จริงๆการทำงานนี้สำหรับมิโอริคืออะไรที่ใหม่ทั้งหมด ซึ่งท้าทายเธออย่างมาก ทั้งการก้าวของสู่วงการไอดอล
และการย้ายมาอยู่ไกลจากบ้านเกิด หลายคนคงบอกว่ารินะเองก็เหมือนกัน แต่ผมคิดว่าต่างออกไปหน่อย
ตรงที่ ตอนที่มิโอริมาสมัคร และติดเป็นสมาชิกวงเธอมีอายุเพียงแค่ 18 ปี และต่างกันอีกตรงที่ว่า รินะอยู่ในวงการไอดอล
มาแล้ว 5 - 6 ปีก่อนย้ายมาไทย แต่มิโอริเธอคือเด็ก 18 ที่ไร้ประสบการณ์ในเส้นทางสายนี้ และเริ่มต้นใหม่พร้อมกันกับทุกๆคนในวง
เพราะฉะนั้นความกดดันและความคาดหวัง ของเธอไม่ได้น้อยไปกว่าเพื่อนๆคนใดในวงเลย เพียงแต่ว่ามิโอริเอง
เป็นคนที่สื่อสารด้านอารมณ์และความรู้สึกกับแฟนคลับไม่ค่อยเก่งนัก เราเลยอาจไม่ได้เห็นเธอในแง่มุมนี้ 
แต่สาวน้อยจากอิบารากิ ก็ไม่เคยยอมแพ้ และพิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า เธอก็เป็นอีกหนึ่งกำลังสำคัญของวง
ที่ทำให้วงขับเคลื่อนไปข้างหน้า เพื่อค่อยมอบรอยยิ้มและกำลังใจให้กับเหล่าแฟนคลับทุกๆคน 

มี่จังสาวน้อยสุดน่ารัก สดใส และพร้อมไปด้วยความสามารถ (มี่จังบอกไม่เป็นสาวน้อยแล้ว ปีนี้ 21 แล้ว ) 
แต่เส้นทางของเธอยังอีกยังไกล และต้องมีอะไรเข้ามาอีกมากมาย ช่วยเป็นกำลังใจให้เธอได้โดยการ..............
...กดไลค์ กดแชร์ เพจ MIori BNK48 ทั้งใน FB และ IG  // มิโอริ : เออ........ไม่เอา เยอะไป สิ่งที่มิโอริอยากให้ทุกๆคน
ทำให้กับมิโอริก็คือ " แค่ยิ้มให้กันเพราะมีความสุข แค่นี้มิโอริก็แฮปปี้แล้ว " ฝากเป็นกำลังใจให้มี่จังด้วยนะครับ ^^

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่