John Boyega สารภาพ ลืมบทหนัง Star Wars ไว้ในอพาร์ทเม้นท์เก่า สุดท้ายไปโผล่ใน eBay

การหลงๆ ลืมๆ มันเป็นเรื่องปกติของคนเรา ยิ่งตอนเราจะต้องย้ายบ้านหรือย้ายอพาร์ทเม้นท์ยิ่งเป็นช่วงเวลาที่คนเราลืมนั่นลืมนี่มากที่สุดเลยก็ว่าได้

แต่จะเป็นอย่างไรถ้าคุณเป็นดาราที่ต้องย้ายบ้านและดั๊นลืมบทหนังของตัวเองเอาไว้!?

เหล่าแฟนๆ หนังเรื่อง Star Wars อาจจะคุ้นเคยกับหน้าตาของหนุ่ม John Boyega ผู้รับบท Finn กันมาบ้างแล้วใช่ไหมล่ะ ซึ่งหนุ่มคนนี้ก็เคยฝากตัวในผลงานเรื่องอื่นๆ อย่าง Pacific Rim: Uprising (2018) มาแล้วด้วยนะ

คือเรื่องราวมันมีอยู่ว่า คุณพี่ John เนี่ยเขาได้บทภาพยนตร์เรื่อง  Star Wars: The Rise of Skywalker มาถือครองเอาไว้

แต่แล้วจู่ๆ บทภาพยนตร์นั้นกลับถูกนำไปขายในเว็บไซต์ eBay เฉยเลย ซึ่งเรื่องนี้คุณพี่ John เขาก็สารภาพในรายการ Good Morning America ว่า แท้ที่จริงแล้วสาเหตุมันเป็นเพราะเขาเองนั่นแหละ

วันนั้นเขาจะย้ายอพาร์ทเม้นท์ และดั๊นลืมบทหนังของตัวเองเอาไว้ใต้เตียง เรื่องงงๆ จึงเกิดขึ้นโดยไม่ทันตั้งตัว เขาเล่าว่า

“ผมกำลังย้ายอพาร์ทเม้นท์ครับและผมเอาทิ้งบทเอาไว้ใต้เตียงของผม"

ผมแบบซ่อนมันไว้ใต้เตียง คิดเอาไว้ว่าตอนเช้าตื่นมาและจะเอามันไปด้วย แต่จู่ๆ เพื่อนของผมก็มาหา เราเลยปาร์ตี้กันนิดหน่อยก่อนออกห้อง
และบทมันก็ถูกทิ้งไว้ตรงนั้นแหละ (555555555555)

จากนั้นไม่กี่อาทิตย์ต่อมา คนทำความสะอาดเขาไปเจอเข้าเลยเอามันไปขายใน EBAY ในราคา 84 เหรียญ (ประมาณ 2,500 บาท)
คนนั้นเขาช่างไม่รู้คุณค่าของมันเลย”

สุดท้ายแล้วคนในดิสนีย์เขาไปเห็นเข้าและเห็นว่ามันเป็นบทของจริง จึงเข้ามาจัดการและลบมันทิ้งออกจาก eBay ซะเลย โดยตัวของ John เองก็โดนทางผู้จัดและคนอื่นๆ บ่นยับเลยล่ะ เขาเล่าว่า

“ผมได้รับโทรศัพท์จากทางผู้จัด ขนาดมิกกี้ เมาส์ยังบอกกับผมเลยว่า ‘คุณทำอะไรลงไปน่ะ?!'”

ยังมีมุกเล็กๆ น้อยๆ อีกนะพ่อคุณณณ แม้ว่าจะโดนสวดยับแค่ไหน แต่พอมองย้อนกลับไปแล้วมันก็กลายเป็นเรื่องตลกมาเล่าในรายการได้เลยล่ะ

ที่มา : https://www.catdumb.tv/john-boyega-forgot-script-427/
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่