สอบถามรายละเอียดการขอวีซ่าไปสวีเดนเป็นการไป ตปท ครั้งแรกในีวิต

เนื่องจากสามีเรามีญาติสนิทที่มีครอบครัวอยู่ที่สวีเดน และพวกเราต้องการเดินทางไปเยี่ยมญาติ

แต่ด้วยนี่เป็นครั้งแรกที่ต้องเดินทางไปต่างประเทศ

เราไม่แน่ใจในขั้นตอนว่าต้องทำอย่างไรบ้างคะจึงมีคำถามอยากสอบถามผู้รู้ดังนี้คะ

1. ไปติดต่อที่สถานทูตใช่มั้ยคะ แล้วถ้าเป็นแบบไปเยี่ยมญาติสามารถทำได้ไหม

2. ใช้เอกสารอะไรในการติดต่อขอวีซ่าบ้างคะ

3. ควรเลือกสายการบินอะไรดีคะ ที่ราคาไม่หนักมาก เอาที่ต้องเปลี่ยนเครื่องก็สะดวกไม่มีปัญหา

4. หากต้องเปลี่ยนเครื่องเราสามารถออกจากสนามบินที่เราไปพักเปลี่ยนเครื่องได้มั้ยคะ เพราะเท่าที่ลองเสิร์ชหาดูใช้เวลาในการรอก็นานเหมือนกัน

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่