พวกรถหรู เขาทำไมชอบจอดไม่เรียงแบบชาวบ้านครับ แล้ว แท็กซี่ทำไมชอบ จอดกัน มอเตอร์ไซค์

วันนี้ ผมต้องไปหาลูกค้า จาก พระรามเก้า อโศก พระรามสี่ สาธร ด้วยมอเตอร์ไซด์ตอนบ่ายๆ ครับ
รถส่วนมากเขาก็เข้าคิว  เรามอเตอร์ไซค์ ก็เลาะกลาง  แต่มักเจอ  รถราคาล้าน เขา ไม่เรียงตามชาวบ้าน 
ต้องไปอ้อมรถเขา  ชาวสองล้อทุกคันส่ายหัว บางคันกดแตร  แต่ ท่านในรถก็เล่นมือถือ

ส่วนแท็กซี่ ท่านก็ เลียนแบบรถหรู แต่ทีร้ายกว่า เขาจะไม่เคลือนรถเป้นเส้นตรง
พอมีจังหวะ จะ เบี่ยงซ้ายหรือขวา ยิ่งพอ เห็นสองล้อ เขาจะไปทับเส้นไม่ให้ไป

สงสัยว่า เขาคิดอะไรกันอยู่ครับ โอกาสเราไปได้ ก็กันเรา
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่