ข้างบ้านมีงานก่อสร้างบ้าน เริ่มงานตั้งแต่ 6.00 เช้า ทำอะไรได้ไหม?

เราทำงานที่บ้าน ช่วงกลางวันเข้าใจเรื่องงานก่อสร้างเลยไม่ติดปัญหาอะไร
ตอนนี้เลี่ยงมาทำงานเช้ามืด เพราะเป็นงานต้องใช้สมาธิและความคิด เลยทำงานตั้งแต่ตอนตี 4
แต่ข้างบ้านเริ่มทำงานก่อสร้างตั้งแต่ 6.00 เช้า ได้ยินเสียงทั้งทุบ เคาะ ตอก เจียเหล็ก ตัดเหล็ก รื้อของ โยนเหล็ก ก๊องแก๊ง ตลอดเวลา 
เพราะบ้านที่เขาสร้างใกล้กำแพงมาก เราสามารถทำอะไรได้บ้างคะ อันนี้ถือว่าผิดกฎหมายไหมคะ

เคยมีครั้งก่อน
เสาร์อาทิตย์ทำงานทั้งวัน เราก็ไม่ติดใจอะไรค่ะ มีแค่ช่วงตอนที่เค้าตอกเสาเข็มเราขอให้เค้างดตอกหลัง 17.00 และงดตอกวันอาทิตย์
เพราะบ้านเราสะเทือน และ เสียงเข้าบ้านดังมากๆ ซึ่งเค้าให้ความร่วมมือหยุดให้ 

เคยคุยกับเจ้าของโครงการแล้ว เค้าบอกว่าสงสัยช่างรีบปิดงาน ขอวันนึงนะครับ แต่เป็นแบบนี้มาหลายวันแล้วอะค่ะ เฮ้ออ ทำไงได้บ้างคะนี่ 
สร้าง ทาวน์เฮ้าส์ ประมาณ 6 หลังได้ ข้างๆบ้านเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่