โดยปกติ ตำแหน่งของธีราทรเล่นยากมั๊ยครับ?

ผมเป็นคนไม่ได้เล่นฟุตบอลนะครับ จะรู้แค่ตำแหน่งต่างๆที่มีหน้าที่ของตัวเองชัดเจน เช่นเล่นเน้นรับ เล่นเน้นรุก
แต่เหมือนกับตามคอมเม้นท์ต่างๆ ในตำแหน่งของธีราทรเป็นแบ็คซ้ายและเล่นสไตล์ที่รับและรุกเท่าๆ กัน
ก็เลยอยากรู้ว่าตำแหน่งนี้โดยปกติเล่นยากมั๊ยครับ คนเล่นตำแหน่งนี้จัดสรรตำแหน่งตัวเองยังไง รุกมากๆ ไม่หลุดเหรอครับ
รับมากๆ จะได้รุกตามแผนที่วางไว้เหรอ ขนาดฟังแล้วก็ยังรู้สึกยากตามเลยว่าจะเล่นในยังไงเมื่ออยู่ในสนาม
แสดงความคิดเห็น
Preview