วันนี้พึ่งดู เคว้ง จบเลย เลยอยากถามคำถามที่สงสัยส่วนตัวครับ

มีโพสจากพันทิปที่ตั้งคำถาม แต่ผมไล่อ่านไม่ไหว เลยอยากถามเป็นข้อๆที่สงสัยครับ 
1. ที่ตัวละครหนึ่งบอกว่า กลอนถูกสลับบทไปมานี้ คือยังไงครีบ
2. คนที่ตายคนแรก ทำไมถึงออกมาฉากสุดท้าย เกิดไรขึ้นครับ
3. ลูกของนางเอก ทำไมถึงรู้ว่าเป็นลูกคราม หรือแค่สันนิฐาน
4. ไฟที่พุ่งมานั้นเป็นไฟจากพญานาคใช่ไหมครับ
5. ภาค2 มีแน่นอนใช่ไหม มีเมื่อไหร่เขาประกาศยังครับ
6.ครูกับผญ.ที่อยู่ในป่า(ที่แสดงโดยแพรวา) เป็นใครกันแน่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ซีรีส์สนึกมากๆ ทิ้งข้อสงสัยให้ผมเยอะมากๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่