คณะโลจิสติกส์หรือคณะเทคโนโลยีสารสนเทศITคณะไหนมีโอกาสเติบโตมากกว่ากันครับผม ?

ยืมไอดีคุณลุงมานะครับ ผมเป็นเด็กซิ่วครับตอนนี้ทำงานไปก่อนเเต่จะเรียนปีหน้าครับ
ตอนนี้ดูคณะอยู่ครับเป็นคนที่คณิตพอได้ครับเเต่ไม่เก่งมากเห็นว่า2สาขานี้เป็นสาขาที่มีโอกาสเติบโตไปได้อีกเเต่พอดีผมคุยกับเพื่อนที่เรียนไอทีเพื่อนบอกว่ามันยากนะถ้าไม่รักจริงเรียนไม่ได้ เเต่ในยุคที่ITเข้ามามีบทบาทมากผมเลยตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเรียนคณะไหนดีครับ ปมไม่มีความสนใจในด้านไหนเป็นพิเศษครับถ้าเอาที่ชอบจริงๆผมสนใจด้านรัฐศาสตร์มากกว่าเเต่ในยุคที่คนตกงานมากขนาดนี้ผมจะมาเรียนเอาวุฒิไม่ได้เเล้วครับต้องมองอนาคตด้วยไหนๆก็จะเรียนเเล้วขอเรียนอะไรที่ไปต่อยอดได้เยอะผมคิดเเบบนี้ครับ
ทั้ง2คณะผมจะยื่นเข้ามหาวิทยาลัยบูรพาครับ 
ขอเเท็กมนุษย์เงินเดือนนะครับเผื่อมีพี่ที่ทำงานสายนี้🙏🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่