[CR] รีวิว The Dessert museum พิพิธภัณฑ์ขนมหวานแห่งกรุงมะนิลา ประเทศฟิลิปปินส์

สวัสดีค่ะ ชาวพันทิพย์ ทุกท่าน รีวิวนี้เป็นรีวิวแรกในชีวิตของเรา ถ้าพิดพลาด ประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ ด้วยนะคะ
เนื่องจากเราเคยเสิร์ซเจอ ข้อมูลเจอในอินเตอร์เนท เกี่ยวกับ The dessert museum  พิพิธภัณฑ์ขนมหวานแห่งกรุงมะนิลา ที่ประเทศฟิลิปปินส์ ด้วยความที่เป็นคนชอบเที่ยว ถ่ายรูปสายแบ๊ว คุคิ งุงิ  น่ารัก เหมาะกันเรา 5555  เลยได้โอกาสหาข้อมูลในอินเตอร์เนท จองตั๋ว ไปเลย ค่ะ
หลายคนยังคงงงๆ ว่าที่นี่คืออะไรยังไง เรามาดูกันเลยค่ะ 
https://www.thedessertmuseum.com/
https://www.facebook.com/thedessertmuseum/
การเดินทางเราเรียกgrab จากรร.มาค่ะ
สถานที่อยู่ที่
S Maison Mall at Conrad Hotel Manila, Mall of Asia Complex ชั้นG ของห้าง

ตอนไปมีเด็กมาทัศนศึกษา จำนวนมาก เราเลยต้องเข้าอีกรอบ โดยจองผ่านKlookณ ตอนนั้นเลย

ค่าเข้าเราซื้อผ่านKlook ราคาถูกกว่าหน้างานค่ะ
ราคาในKlook 429บาท ต่อคนค่ะ
รูปที่ลงไม่ครบทุกห้องนะคะ เพราะ บางห้องคนเยอะมาก ขี้เกียจรอคิวจ้าา

ระหว่างต่อแถวรอเข้าจ้า จะมีพนักงานพูด แนะนำ ก่อน เข้า แต่ละรอบๆ 
เราได้รอบ16.30 

ห้องแรกจ้า มีพนักงานคอยถ่ายรูปให้นะคะ มีขายตอนออก ด้วยจ้า 

เวลาเปิด-ปิด10:00 - 21:00
เวลาเข้าจะเข้าเป็นรอบๆ ทุกๆ 15 นาที รอบนึงอยู่ได้ละ 2ชม.
แบ่งเป็นห้องๆ 8ห้อง แต่ละห้องจะมีการตกแต่งเป็นขนมต่างๆ เช่น มาการอง โดนัท บาบาน่า เป็นต้น

เข้าไปจะมีการ์ด เล็ก เพื่อยื่นให้ติกจะมีของหวานเล็กๆ แต่ละห้อง  

มีห้องโดนัท น่ารักฟรุ้งฟริ้ง มีแจก โดนัท เสียบไม้คนละ ไม้จ้า

My cup of tea น่ารักสุดๆ ตกแต่งด้วย มาการอง และ กาน้ำชา

ห้องนี้เราชอบสุด ถ่ายรูปออกมาน่ารักมาก

ม้าหมุน สีสัน สวยงามมาก

ช่วงที่ไป จัดธีมคริสต์มาสค่ะ 

อ่างลูกบอลนี้คนต่อคิวยาวเหมือนกัน

อมยิ้ม ปีน ขึ้นไปนั่ง ค่อนข้างยากเหมือนกันค่ะ 555

ห้องนี้ก็คนรอถ่ายเยอะ แต่แสงค่อนข้างถ่ายยากค่ะ
ม้ากะดก แต่งด้วย ฟ้า ชมพู 

I was a rainbow but you were colorblind 5555

แก้วเรียงเป็นสีพาสเทส สวยมาก

ห้องกล้วยนี้ มีสไลด์ ด้วยนะคะ และ เหมือนที่นั่งชายหาด แต่ไม่ได้ถ่ายมากค่ะ

ทางออกมีของที่ระลึก ขายจ้า คนไม่เข้า พิพิธภัณฑ์ สามารถ เข้าไปซื้อได้จากอีกทาง นะคะ  
เราได้ซื้อรูปถ่ายมาด้วยค่ะ ไม่เเพงมาก ค่ะ 

ที่คือขนมที่เค้าแจกในแต่ละห้องค่ะ แต่ไม่ครบนะคะ เรากินไปแล้วบางอันไม่ได้ถ่าย
ขอจบรีวิวครั้งแรก เท่านี้นะคะ เพื่อนๆ ขอบคุณค่ะ
ครั้งหน้าจะมารีวิว เที่ยวฟิลลิปปินส์ สั้นๆ นะคะ  
ชื่อสินค้า:   The Dessert museum
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview